Về để chế độ Riêng tư cho bộ truyện

• Cái này không biết có bạn nào phát hiện không, bạn nhúng và để truyện ở chế độ Riêng tư, thì cùng link nhúng đó, người thứ 2 vẫn có thể nhúng lại bình thường (không có thông báo nhúng trùng cũng như trừ tích phân), đến người thứ 3 nhúng mới không được do truyện đã có 2 phiên bản.
    Mấy hôm nay mình soát lại truyện đã nhúng mới thấy bị trùng nhiều quá, khác link thì thôi kệ, có thể nhắm mắt bỏ qua, nhưng trùng cả link nhúng thì thấy sao sao ý, cảm thấy truyện trở nên vô dụng hẳn, hic :(((
    Mình thì nghĩ có lẽ bạn kia nhúng truyện rồi đặt Riêng tư, chờ web cập nhật đầy đủ hoặc tút tát lại truyện xong xuôi mới để thành Công khai, như vậy thì chất lượng bộ truyện sẽ tốt hơn hẳn.
    Tất nhiên làm vậy cũng chẳng có gì sai cả, chính mình lúc trước cũng có thói quen này, mình chỉ muốn nhắc cả nhà đừng lạm dụng chế độ Riêng tư nhiều quá, hãy chỉ để Riêng tư khi thực sự cần thiết ý, làm vậy cũng sẽ giúp bộ truyện của bạn trở thành độc nhất vô nhị, không sợ đụng hàng đâu ^_^

• administrators

Chắc sau này khi chuyển từ riêng tư sang công khai phải kiểm tra xem có bị trùng không. Nếu có thì không cho chuyển...

• @Lynx Mình cũng ý kiến là thêm một mức riêng tư nữa là có thể share cho đối tượng mình cho phép.

• Ủng hộ ad xem xét thêm về vấn đề riêng tư hay công khai cho bộ truyện, ngoài ra không biết có thể tính là lỗi kỹ thuật không, mình phát hiện nhúng truyện ở trang tw.vv44 bị trùng nhưng không hề có thông báo hay trừ tích phân, nhiều lần nhúng xong mới phát hiện trùng làm mình đổi link thấy mệt à =,=

• @Thao-Le hôm trước ad có nói là chia quyền đồng quản lý cho người khác thì ngươi đó cũng sẽ xem đc truyện riêng tư mà.
    Khi người đó xem xong rồi nếu bạn thích có thể đá ra nha, đồng quản lý là có phiêu lưu

• @meomeo vì đồng quản lý là có quyền chỉnh sửa. Mà khi có người chỉnh sửa, mình không được báo nên nếu gặp mấy bộ mình siêu thích thì hơi khó kiểm soát

Hãy đăng nhập để trả lời