Truyện nhúng các trang khác ko bị báo trùng lý do vì sao

• Miêu tư kéo(喵斯拉) tác giả : Thiên Đường Phóng Trục Giả(天堂放逐者). Lúc trước bằng trang 33yq giờ đổi trang lwxs520. Hôm nay, bị xóa truyện vip nên hơi tức, do đó lấy bộ này thì bất ngờ là không bị báo trùng khi tên gốc và tác giả tiêng trung giống nhau luôn. Vậy là sao vây ad, đừng nói nhúng trang 33yq đổi link khác thì khi nhúng thêm truyện này 1 link khác thì ko báo trùng nha, mình đã thử và vẫn báo trungbình thường

• Các trang đg chờ cập nhật vào ko được, đang đọc trên điện thoại nó bị vậy hãy sao, có ai trên web xem sao chứ mình thì ko được

• administrators

Ủa, là sao chưa hiểu lắm... Truyện 33yq hay lwxs520 đâu có VIP mà bị xóa nhỉ? Rồi link bạn đưa là của www.wfxs.org, bạn mô tả cụ thể hơn dc không...

• @Lynx cái này là mình thấy ko báo bị trùng khi nhúng bằng các link khác thôi, khi trùng cả tên gốc và tên tác giả thì nhúng bằng phiên bản khác sẽ báo trùng, đằng này truyện ko báo trùng nên mình hơi thắc mắc vậy mà.

• Ad cho mình hỏi vậy nếu truyện được nhúng dưới chế độ riêng tư thì mình có thể nhúng cùng bộ đó được không, và nếu sau đó bản riêng tư được chuyển thành công khai thì web sẽ xử lý thế nào với 2 phiên bản trùng này?

• administrators

@Ánh-Nguyệt đã nói trong Truyện nhúng các trang khác ko bị báo trùng lý do vì sao:

Ad cho mình hỏi vậy nếu truyện được nhúng dưới chế độ riêng tư thì mình có thể nhúng cùng bộ đó được không, và nếu sau đó

Hình như đâu có chế độ nhúng riêng tư hả bạn. Mỗi ngày hàng đợi nghẽn như cá mòi, nhúng truyện trùng phí tài nguyên quá, BOSS đã cấm nhúng truyện lần 2 luôn rồi.

• @dichtienghoa Ý mình là nhúng truyện rồi đặt ở chế độ Riêng tư đó ad, mình thử thì thấy vẫn nhúng được ít nhất 1 phiên bản Công khai của chính bộ truyện đó nữa, rồi khi bản Riêng tư được chuyển sang chế độ Công khai thì thành ra truyện vẫn bị trùng (thậm chí có trường hợp trùng cả link nhúng). Mình để ý có rất nhiều trường hợp như thế nhé, ad có thể xóa bớt mấy truyện trùng link như thế này nè.

• @Ánh-Nguyệt mình lý giải vấn đề của bạn như thế này có đúng chưa:

User A nhúng truyện XXX phiên bản đầu tiên, được tính là nhúng lần 1, cộng 5 tích phân. A chuyển truyện sang chế độ riêng tư (bị trừ 5 tích phân).
    Sau đó, user B nhúng truyện XXX này nữa, cũng được tính là nhúng lần 1, cộng 5 tích phân.
    Giờ, A chuyển truyện Riêng Tư của mình thành Công Khai, tạo thành 2 bản truyện trùng nhau?

Những truyện đã trùng trước đây thì hơi khó xử lý. Nhưng từ nay mình sẽ hạn chế việc chuyển truyện Riêng Tư sang Công Khai khi đã có 1 bản truyện tồn tại rồi. Như trường hợp AB trên đây, A sẽ không thể chuyển truyện mình sang Công Khai khi truyện của B còn công khai. Chỉ khi nào B xóa truyện hoặc chuyển truyện sang Riêng tư thì A mới có thể chuyển công khai.

• @Gisel Ý mình đúng như b nói đó, cách giải quyết của b cũng ok lắm luôn, mình hết ý kiến ý cò r ^^

Hãy đăng nhập để trả lời