Nhiều truyện bị trùng lặp

• Dạo này mình thấy có rất nhiều truyện bị trùng lặp, post lại y chang truyện đã post rồi, hoặc truyện đã được tác giả sửa tên giờ được post lại với tên mới, thậm chí có truyện cùng tên nhưng khác tác giả do có bạn nào đó bên Trung share truyện mà lấy tên Hảo Tâm Nhân hay Vô Danh gì gì đó. Không biết các ad có giải quyết vấn đề này được không?

• Trùng lặp ý bạn nói là một bộ nhưng được nhiều người nhúng? Nếu như thế thì bạn xem cái nào đầy đủ nhất, được chỉnh sửa name, edit raw tỉ mỉ nhất thì để, báo cáo lên những link trùng khác (nếu chúng là nhúng link), còn ai nhúng file thì chịu thôi, sở thích họ mà.
    Những link nhúng trùng là chuyện thường phát sinh, thường thì cái nào đủ chương, đúng name hơn thì nên giữ lại, nhưng các bạn phải báo cáo lên các ad thì mới biết xử lý được, vì truyện trùng nhiều lắm

• administrators

Bạn ơi có link ví dụ ko?

• cái vụ này thì giải thích cho:
    Do tác giả đổi tên khác hoặc web khác tên truyện bị thêm bớt dẫn tới tình trạng đó thôi, chỉ cần thêm ,.' [trọng sinh], ( xuyên thư)... cũng bị pán là truyện khác nên nhúng ko bị bào trùng.
    Tên tác giả khác nhau, tuy rằng cùng tác giả, giống hệt truyện nhưng có đôi khi khác nhau do: tác giả đỏi sang tên mới, tên có khoảng cách hay ký tự khác...
    Do đó gặp tình trang như vậy, bạn xem truyện nào cập nhật ổn nhất thì ko báo, truyện nào nhưng, ko ra chương, tên cũ, thiếu chương... thì báo trực tiếp ở Báo lỗi để xóa bỏ. Do 1 vài bạn nhúng quá nhah, với 1 số truyện còn tiếp mới vài chương thì đã nhúng nên tình trạng nhúng trùng là hơi nhiều. Mình cũng gặp vài lần, do đg đọc truyện nên chưa bao. Để rảnh mình tìm báo xóa cho bớt

• Phiền phức nhất là đổi tác giả đổi tên tác phẩm, ban đầu xài tên A, sau đó người nhúng nhúng link có tên là A, nhưng tác giả lại đổi sang thành B, bạn khác nhúng link có tên B đó => Trùng truyện
    Sẵn nói luôn cái link ổn nhất là link ít phòng trộm nhất, có sửa name, sửa raw

• @tieudanglam lần sau gặp thì báo lỗi và nêu ra lý do để xóa truyện, xem ấn vào trang JJ tần giang xem truyện đó bị sửa thành tên gì. up bao nhiêu. mấy link cũ thì báo lỗi nhờ Xóa bỏ. cứ báo , báo đúng ad và người nhúng sẽ xử lí.
    Dạo này ko nhúng truyện còn tiếp hay hoàn nên mình bảo đảm ko phải truyện mình nhúng đâu. Nếu truyện mình nhúng thì sau khi nhúng xong sẻ ấn vào tên tác giả xem có trùng với ai ko, trùng thì xóa thôi.

• Vô cp đàn

À, hôm trước mình có báo lỗi một truyện nhúng trùng, link nhúng chỉ có hơn gần 20c, chưa hoàn mà để hoàn thành, bạn đó còn giải thích cho mình là bên Tấn Giang hoàn r nên để hoàn.... bó tay. Nhiều bạn nhúng truyện ngây thơ quá đi mất! Dạo này ngày nào cũng thấy có truyện nhúng trùng... mà tưởng là được cho phép nên k báo lỗi! Nhúng trùng với ad luôn ấy, ad nhúng thì chắc là đã chỉnh sửa đầy đủ r.

• Nhớ hồi mới nhúng mình có nhúng trùng vài truyện. Do hồi đó chưa biết đql nên cứ kệ cứ edit name sửa raw bản mình nhúng thôi. Sau lại thấy ad có xóa một số truyện bị trùng nhưng lỡ bỏ công làm rồi thì thôi cứ để đó đi (:3)<)
    Từ đó sau thì nhúng thấy trùng mình cũng tự xóa. Mà có lần mình xóa xong vào bản nhúng cũ đăng comment có link mới kêu bạn chủ thớt đổi link đi do link bạn ấy nhúng chỉ co chừng 20 chương chưa vip. Bạn ấy trả lời là mình có thể xin đql để tự đôi link. Mà ko biết giờ bạn ấy đổi chưa nữa. Thực ra mình ko có đọc truyện đó chỉ là đi dạo phần truyện mới đăng trên trang web trung thấy cái văn án cũng có vẻ hay nên mới nhúng, cho nên ko có xin đql :))
    Còn có 1 truyện có 2 bản nhúng đều do 1 bạn nhúng cơ. Bạn ấy đem 1 cái để ngôn tình 1 cái để vô cp, cơ mà tác giả ko có đổi tên truyện chỉ là trang đăng lại nó gõ chữ khác thôi. Ko biết sao bạn ấy ko xóa bớt 1 cái nữa o?o

• administrators

Nếu bạn thấy truyện nào nên xóa thì cứ bấm nút Báo Lỗi ghi rõ nguyên nhân yêu cầu xóa, admin sẽ xóa nếu xác định điều đó là chính xác.

• mình điểm cái danh trước nha, vì thường báo lỗi xóa truyện vì lý do: truyện đã đổi tên khác mà link này ko ra chương nữa, quá ít chương, toàn phòng trộm, nhúng thiếu chương, chỉ nhúng phiên ngoại vài chương trong khi link khác đã có mà cố gắng nhúng phiên ngoại ( trả biết làm gì ngoài thêm cái tích phân, nếu Phiên ngoại từ trang jjwxc trang chính thì ko nói nha )

• Mình...mình thì lâu lâu thôi, thường là vì có link rồi nhưng không đủ chương, cũng không có link khác đủ chương, nên mình đành nhúng txt, nhưng người ta có chỉnh sửa name đàng hoàng nha..

• Vô cp đàn

Còn mình chắc là... có vài truyện trùng thôi, có thể đếm trên đầu ngón tay luôn á. Đó là do thấy truyện nhúng link cập nhật chương chậm trong khi truyện đã hoàn, bị phòng trộm, bị gắn sai tag. Mình báo lỗi và cmt liên hồi nhưng ad k chịu đổi (chắc là k xem tin nhắn). Xin làm đql thì k cho. Cho nên mới nhúng file. Cũng có truyện là do tên hơi bị sửa chút cho nên k biết, có truyện thì là do mình nhúng trước. Mà truyện nào mình cũng chỉnh name và hoàn thiện đủ chương rồi.

• Vô cp đàn

Khụ, cũng nhúng truyện trùng vài bộ nên điểm danh cái.
    Vài bộ link nhúng ngừng update hẳn, ko tìm thấy link mới.
    Vài bộ thì nói ra cũng hài. Bên mình ngược giờ với VN. Lúc trưa (VN khuya) up txt thì link nhúng cũ Nó chỉ có mấy chương từ xa lơ xa lắc, thậm chí còn có bộ ghi tạm ngưng nên up. Ai ngờ tới tối (VN sáng), link nhúng cũ update một lèo hết bộ, thế là trùng :v
    Mà truyện mình up đều có sửa name và mình tự mua phiên ngoại trên JJ bỏ vô ;;-;;

• administrators

Mấy bạn up truyện bằng file thì lo gì, nào giờ admin đâu có xóa truyện file trùng (ngoại trừ những truyện nhúng sai file truyện khác, nhúng file tiếng Việt)
    Hình như bài viết của chủ topic là nói về truyện nhúng link nhưng tên tác giả bị sai, viết thành Hảo Tâm Nhân, Vô Danh. Tình huống này mình từng thấy trên web 123damei, danmei123, 521danmei, truyện của tác giả khác, mấy người up trên đó cứ sửa tên lại.

• @dichtienghoa Còn vụ trùng do tác giả sửa tên nữa

• administrators

@Kính-Họa-Nguyệt-Thượng tác giả Tiểu miêu bất ái khiếu, thích sửa tên truyện lại lắm, mà tên nào cũng dài

• @dichtienghoa Tui từng thấy mấy bạn dính rồi, có mỗi 1 bộ thôi mà 2,3 cái link nhúng vì đổi tên, thành ra tui phải lục xem cái nào ngon nhất rồi report mấy cái kia cho admin xử lí

• Mình có báo lỗi 1 truyện với lí do đã có bản nhúng đầy đủ hơn mà sau 20 ngày không thấy truyện bị xử lí

• @ziling92 ad đã đổi link khác full rồi, bạn vào lịch sử xem là biết. Với lại truyện nào nhúng trước, có link để thaythì báo đổi link nếu có link khác tốt hơn thôi. Nếu ko có link thay full thì mới báo lỗi xóa vĩnh viễn..

• @Khanh-Tan Trên wiki hiện có tận 3 bản nhúng truyện này (dù truyện dở thấy má), 2 bản kia là nhúng file
    Nghĩa là chỉ report nếu bản đầy đủ hơn là nhúng link thôi phải không?

• @ziling92 Nếu bản link thiếu chương, phòng trộm, ít chương và không thể đổi link khác full tốt hơn thì Báo lỗi xóa vĩnh viễn. Nếu link đó đổi đc thì thôi vậy. Còn mấy bản nhúng file thì tùy thôi, đa phần nhúng file đều đủ và full chương, ko cần báo lỗi lém. Cái này là do ý thức mỗi người thôi. Nhưng mà đã biết có bản full rồi mà cố tình nhúng bản khác, lượt đọc xem ít thì có thể báo xóa.

Hãy đăng nhập để trả lời