Về việc xin đăng lại truyện nhúng Wikidich trên Wattpad

• administrators

Chào các bạn,

Với tư cách là người phụ trách content của Wikidich, chịu trách nhiệm trả lời báo lỗi và hỏi đáp, mình xin đưa ra thanh minh này.

Từ trước đến giờ, mỗi khi có người xin đăng lại truyện nhúng Wikidich lên Wattpad, admin vẫn luôn đồng ý với điều kiện người đăng lại ấy xin được sự đồng ý của Người nhúng - Đồng quản lý - Biên tập của truyện đó, và ghi rõ nguồn cv là Wikidich. Đối với việc chính Người nhúng - Đồng quản lý - Biên tập có đăng lại truyện mình edit lên Wattpad hay không, admin cũng chưa từng hỏi đến, chưa từng cấm cản.

Admin cũng ko quan tâm chuyện người khác chưa xin phép đã đăng truyện nhúng Wikidich lên Wattpad và các website khác. Bởi vì bug hệ thống & chương phòng trộm & lỗi dịch trên Wikidich đã quá nhiều rồi, admin tự thấy Wikidich còn thật nhiều nhược điểm và thiếu sót, thật sự ko mặt mũi đi soi mói chuyện người khác đăng lại bản cv chưa tốt của web mình.

Nhưng hôm nay có một chuyện làm ad vô cùng bực mình và thất vọng, và cảm thấy thật là hảo tâm không hảo báo. Nên từ nay về sau, các tin nhắn xin xỏ muốn đăng lại truyện nhúng Wikidich lên Wattpad, lên Wordpress, admin sẽ không trả lời nữa. Các bạn thích làm sao thì làm, cảm thấy làm thế nào hợp tình hợp lý thì làm nhé.

Trân trọng!

• Rất thích đọc cv tại Wiki, k biết hôm nay có việc gì làm ad buồn r. Đang định mua máy để edit mấy truyện trên Wiki, t vẫn sẽ xin phép ad như một phép lịch sự tối thiểu. Cảm ơn mọi thứ ad đã đóng góp ❤

• Thật sự thích đọc trên wiki vì tủ truyện rất nhiều và có rất nhiều bạn đọc hảo tâm làm reviewer. Hi vọng trong tương lai sẽ là 1 cái app để đọc offline vì mạng wifi bên chỗ t ở thiệt rất là yếu đuối 🤪

• ặc, ko lẽ ad gặp phẩm não tàn, tay nhah hơn nảo ak. Haiz lâu lâu cũng bị trúng chiêu

• @Khanh-Tan Có đứa kích war trên Đờ Mờ cfs, đổ thừa mấy vụ report wattpad và wordpress gần đây là do Waka làm để kéo view

• administrators

Chỉ là vì sở thích xem truyện + edit, nhưng vẫn có nhiều chuyện xàm xí như vậy, chán ghê luôn.

• @dichtienghoa kệ mấy người đó đi ad. Người ta có tay muốn nhắn sao thì nhắn mình bực làm chi cho mệt. 😊😊😊

• Vô cp đàn

Kệ thôi ad ơi. Miệng lưỡi người đời luôn xảo quyệt. Mình có thể làm là mặc kệ không nghe không nhìn mà thôi. Nếu quan tâm thì sẽ mệt thân mệt tâm. Mình rất yêu thích wikidich. Mong ad sớm ngày ra app nha.

• administrators

Cảm ơn mọi người đã góp ý.
    Team đang tập trung làm app, chắc sẽ ra trước Tết, trong thời gian này chắc ko kịp làm list truyện đề cử, mong cb thông cảm 🙇🏻‍♀️

• có app ak, tốt quá nhỉ. tin vui tin vui nha, ai thích có app điểm danh 1 cái, tuy rằng mình đọc lap nhiều hơn đt nhưng vẫn vui nha, cùng vui cùng vui nào

• Trời ai lại làm gì nữa rồi gây xích mích vs nhau thật không tốt. Từ nay ai đăng truyện gì thì xin phép 1 tiếng vẫn tốt hơn

• Có rất nhiều truyện trên Wattpad là truyện lấy nguồn từ Wikidich, người đăng có xin phép trên Wikidich, nếu người nhúng cho phép thì admin cũng đồng ý, dù có những truyện ko xin phép, admin cũng chẳng biết... Nhìn chung, Wikidich cũng coi như góp phần cung cấp nguồn truyện trên Wattpad. Hiện giờ, 1 số tài khoản Wattpad bị report và xóa, lại đổ nước bẩn cho admin Wikidich. Hôm nọ thì có người lên Wikidich đổ nước bẩn bảo bản dịch truyện gì đó là trộm từ web khác. Bó tay.

• @Gisel Hồi nào vậy em không thấy nhỉ? Là lên truyện úp nồi hay trong topic?

• Thật ra thì tui có cái đề nghị là nên thêm chức năng xóa comt cho user/đql hoặc report comt cho reader để loại bỏ mấy cái comt bẩn (toxic, bash truyện theo ý xấu như nguyền rủa, mắng chửi vv)

• Vô cp đàn

Đúng rồi, đôi khi bình luận truyện mà nói cộc lốc à, coi comt xong cũng hết tâm trạng đọc luôn, khá là tuột mood.

• Comt cộc lốc thì cũng không làm gì được, quyền tự do ngôn luận mà, mình đọc truyện edit thì cũng gặp thôi. Đám comt toxic thì đúng là nên được chôn =)))))

• @ziling92 Chủ yếu cho đám toxic thôi

• Mới lội qua bên kia về, xem cmt cho tới lúc này thì thấy khá nhiều cmt bênh cho wiki nên cũng không thấy khó chịu lắm, nhưng có vẻ cái page đó thích kích war? ._. Toàn cfs kích war 囧
    Ps: thật ra là mình xuất hiện ở đây chỉ là vì muốn thể hiện tình yêu vs các ad, thả ngàn tim cho các ad, cho app sắp ra đời ❤

• administrators

@Kính-Họa-Nguyệt-Thượng cái này chắc tích hợp trong app luôn
    @Gisel có vụ này tui còn chưa kể cho cô, mấy hôm trước Waka gửi mail tới kèm link 5 truyện "bản quyền" yêu cầu gỡ, thế là tui lui cui mở ra chuẩn bị xử lý, ai ngờ vừa lỡ tay xóa truyện đầu tiên của Ánh Nguyệt nhúng thì chợt phát hiện ủa truyện này đâu phải truyện của bên Waka, trùng tên truyện nhưng khác tác giả khác nhân vật mà? Sau đó tui dò lại 4 truyện tiếp theo thì thấy chỉ có 1 truyện là đúng, còn lại toàn là trùng tên =_= sau đó phải nhúng lại truyện kia cho Ánh Nguyệt, thật là xin lỗi nàng ấy :(

• @Kính-Họa-Nguyệt-Thượng là một truyện nam đó bạn. Lúc ấy có một người dùng bình luận dưới truyện đại ý rằng "hãy đọc truyện này ở web ẩy ầy ây, để ủng hộ người dịch, tất cả website khác ngoài ẩy ầy ây đang đăng truyện này đều là chôm chỉa"

• @dichtienghoa có việc này à =))

Hãy đăng nhập để trả lời