Đùa chứ nhiều bạn "lịch sự" dễ sợ luôn :)

• Các nàng ạ. Chả là JJ thì có 1 đống tr vip mà ko có bản lậu ý. Thi thoảng bấn loạn quá ta đã bỏ luôn xiền ra mua về. Sau đó chỉnh file txt r tải lên wiki đọc. Và tất nhiên là tr "ta mua" thì ta phải set riêng tư rùi đúng hem . Cơ mà nhiều tr mua về đọc xong thấy cũng bt, ko hay như trg văn án, hoặc ta mua r đọc lâu r ta cũng thấy hay là pub ra. Nhưng dù sao cũng là ta bỏ xiền ra đ hơm :) chả nhẽ pub free. Nên ta mới viết lên wall nhà là "Những tr nào ta set riêng tư là nhg tr ta ph bỏ xiền ra mua vip, nên ta ko share được, nhưng mà mỗi khi ta up lên 1 level mới ta sẽ pub 1 tr vip coi như ăn mừng" . Btw ta thấy cũng đâu có gì quá đáng lắm đâu :) mà chs vẫn có mấy bạn vào xin đọc. Ừ ok ta cũng ngồi gõ dài dài y đại loại gt này nọ kia là vip ... các thứ . Rồi bảo "bao h ta pub nếu các bn còn muốn đọc thì để ta inb thông báo cho". Xong các bạn cho mình 1 chữ "Ừm" :) ôi vl thiên địa quỷ thần ơi ko biết mn thế nào chứ mình khó chịu sâu cmn sắc luôn ý !!!!!!!!!! Có bạn còn xin rất hay. Xin phó quản lí vs đúng 1 chữ "hi" ???? 😃😃😃 là như nào đấy mn. Mình nói thật khi mình đi xin edit name 1 tr nào thôi mình cũng đều xin có chủ ngữ vị ngữ dấu chấm câu nhé !!!!!!!! Vd "c ơi cho phép t edit name đk ko ạ ?" 😃😃😃😃 cáu vl cáu chả nhẽ để riêng tư vĩnh cmn viễn giờ ......

• ak, có phài bạn ko thích người khác xin đọcphó quản lý truyện riêng tư hoặc đồng quản lý mà ko rõ ràng, chỉ có 1 hoặc vài từ trả ra sao phải ko.
    Cái vụ này thì tủy thôi bạn ơi, bạn ko thích thì cứ ko đồng ý là đc, rảnh thì nhắn lại 1 tin nói rõ luôn. Với mình thì bạn quen ( thường xuyên đồng quản lý chỉnh name giúp ấy ) thì chỉ cần xin là ok ngay thôi.

• @Khanh-Tan ko phải chế ơi ="))))) cái này nó hơi ... nhưng ncl tớ đã nói rõ ở wall nhà tớ là tr nào tớ phải mua vip tớ ms để riêng tư. Có bạn xin thì chắc bn ý ko vào wall tớ đọc tớ cũng ok. Ntin lại giải thích đầu đuôi, xong bảo bn ý "khi nào pib t inb c nhé" , tớ tự nhận là lịch sự vchg ra. Mà bn ý trả lời tớ mỗi chữ "ừm" có cáu ko =")))))) còn nhg ai xin phó ql mà có mỗi 1 từ hoặc nd ko rõ ràng ko chủ ngữ vị ngữ thì thôi tớ cz xin là từ chối luôn ko rep riếc gì hết 😂😂😂

• @AlexJu97 thực ra thì nếu bạn đã nói là khi nào bạn muốn pub thì sẽ thông báo cho ngta, bạn mong chờ gì ở câu trả lời? Trả lời "ừm" và kết thúc cuộc đối thoại là trường hợp thông thường mà. Có lẽ là tính cách và thói quen khác nhau thôi.

• @haru_kt vụ này tại bạn ấy tôn trọng người xin
    Nhưng người xin lại chả tôn trọng bạn ấy nên tâm tính hơi khó chịu thôi ( gặp mình cũng sẽ khá khó chịu)
    @AlexJu97 có lẽ bác nên copy dòng title rồi rep lại thôi chứ đừng trông mong gì nhiều thì sẽ đỡ hơn :v

• Việc xin phó quản lý truyện riêng tư thì mình chưa xin bao giờ, do mình thấy riêng tư là ko muốn người khác đụng vào nên toàn né. Nhưng nói thật mình xin đồng quản lý toàn ghi "xin edit name" hoặc "xin" thôi.

• @haru_kt mình thì ghi " cho mình vô edit lại name với" khi gặp truyện name eng mà lại add name hán việt
    " Cho mình vô add name với " khi gặp chưa add name 😂

• Xin phó quản lý truyện riêng tư mình gặp rồi, đa phần mình sẽ không đồng ý, một là vì mình muốn nó được riêng tư, hai là bên ngoài đã có bản dịch khác

• @haru_kt thật ra mình cũng chỉ mong nó có chủ có vị hoặc cho mình cảm giác đk tôn trọng 1 chút vd :"ukm cám ơn bạn ạ" thôi . Quá đáng lắm ư ? orz

• @Micheal-Nguyễn vâng có khi mình nên thế thật =")))))

• Mình thì dù lười gõ, nhưng mỗi lần xin thì sẽ gõ nguyên câu "cho tớ xin làm đql với" đàng hoàng, không teencode hay viết tắt gì hết, cái này coi như phép lịch sự tối thiểu rồi :)))

• @Kính-Họa-Nguyệt-Thượng yup ="))))) mình cũng thế. Câu có chủ có vị là phép tôn trọng tối thiểu cho ng đối diện ấy .

• @AlexJu97 Hơn nữa bây giờ mọi người qua thời trẩu tre rồi, không xài teencode nữa, có khi họ còn thấy đau mắt cơ, gõ teencode xin/comt có khi lại làm họ không thích, mình từng gặp mấy bạn ghi chú trên nhà là không thích teenconde luôn rồi -[[[

• Ăn Mặn Hội

Wow giờ mình mới biết xin phó quản lí nhiều bạn chỉ nhắn chữ “hí” thôi, bình thường mình xin phó quản lí thì sẽ xin như thế này “bạn ơi cho mình xin đọc truyện đi hic”
    Mình nghĩ không biết người khác xin phó quản lí ra sao, mà giờ thì biết rồi, nhưng nếu xin mà chỉ nhắn “hi” thôi thì cảm giác hơi mất cảm tình thật 🤔

• Vô cp đàn

Thật sự thì mấy vấn đề này ta rất thản nhiên và dễ dãi vì tính ta cũng dễ dãi. Lúc nào vội vàng quá thì ghi xin pql, xin đql, xin đổi link nhúng, xin add name. Còn bình thường thì copy luôn dòng xin quyền đql ở bên trên 😂 vì bản thân cũng vậy nên người ta xin pql đql "hi", "." , "đql" mình vẫn ok hết. Còn truyện nào mình k muốn thì từ chối thôi.

• Vô cp đàn

Tui thì cứ "Bạn ơi, mình xin một chân sửa name nha? :D"
    Còn với người lạ thì "Bạn ơi, mình xin một chân sửa name cho truyện được không? :D" 😂
    Có bạn còn bảo chỉ cần chấm một cái là duyệt, đừng ghi cả câu như vậy, bạn ấy sẽ không rep nên ngại nữa, nên chắc là tuỳ mỗi người mỗi khác.
    Cá nhân thì vì lịch sự t sẽ ghi cả câu. Cơ mà có mấy lần ghi cả câu như vậy rồi bị từ chối cái rụp, buồn dễ sợ 😢

• @lilyruan0812 mấy truyện mình xin toàn đợi 3 ngày auto 🤣
    Mặc dù vậy vẫn xin đàng hoàng, lâu lâu có mấy bác chăm xét duyệt thì đỡ bị từ chối 😋

• Vô cp đàn

@Lam đã nói trong Đùa chứ nhiều bạn "lịch sự" dễ sợ luôn :):

Thật sự thì mấy vấn đề này ta rất thản nhiên và dễ dãi vì tính ta cũng dễ dãi. Lúc nào vội vàng quá thì ghi xin pql, xin đql, xin đổi link nhúng, xin add name. Còn bình thường thì copy luôn dòng xin quyền đql ở bên trên 😂 vì bản thân cũng vậy nên người ta xin pql đql "hi", "." , "đql" mình vẫn ok hết. Còn truyện nào mình k muốn thì từ chối thôi.

Me too, khác mỗi ở chỗ là tui chưa xin đồng quản lý truyện của ai bao h, chỉ có mọi người xin thì mình đồng ý thôi, viết tắt hay đầy đủ hay thậm chí chỉ chấm 1 cái mình cũng ko quá soi mói 😅😅 cứ thấy có xin là chấp nhận là xong thoii à

• Vô cp đàn

@kienboma chuẩn chuẩn. Toàn kẻ dễ dãi😂

• administrators

Hễ Lily xin dql là mình đồng ý. Khách quen, gu gần nhau :) người lạ thì xem tin nhắn viết thế nào, đầu tiên phải viết đúng chính tả đã =)) nhiều tin xin vào sửa name nhưng viết sai chính tả, làm sao mình dám đồng ý =))
    Ngoài ra có vài người quen nhưng mình ko bao giờ đồng ý dql, do biết phong cách edit của mấy bạn đó ko phải gu của mình.

• Vô cp đàn

@dichtienghoa Nhiều khi ad có nhiều bộ hay mà em ko dám xin của ad, lý do là cảm thấy trình độ edit của mình chưa bằng 1 phần của Lily nên hiếm lắm chỉ dám xin 1 đến 2 bộ thôi, không nếu edit dở thì có khi ad chẳng cảm thấy gì đâu nhưng là người edit, em xấu hổ đến muốn chui đầu xuống hố QAQ ngại đến muốn mệnh QwQ Chưa kể chứ, có một lần em nhầm tên Thanh Đăng với Thanh Hành Đăng ( Aoandon ) chỉ là một lần thôi nhé TwT có bạn báo lỗi luôn mà QAQ lúc đấy em chỉ cảm giác là... xấu hổ vật, how to die??? #đồng quản lí 1 bộ anime manga của ad Ittvy QAQ còn ko phải bộ mình đăng mới sợ chứ !!!!!!!!!!!!

Hãy đăng nhập để trả lời