[ phun tào] Cảm giác mình là cmt nhắc truyện vô cp tiểu năng thủ 😂

• Vô cp đàn

Dạo này nhàn quá nên tìm truyện vô cp để nhúng. Tìm được link rồi cho vào nhúng thì wiki nhắc là đã có người nhúng rồi. Ấn vô để đọc thì thấy có truyện các ad toàn gắn tag ngôn tình. Thế là lại chạy xuống dưới cmt truyện vô cp. Có truyện thì vừa sai tag ngôn tình, chưa xác minh, thiếu chương. Xuống cmt thì thấy mình đã cmt là truyện tag vô cp từ đời nào 😂 chẳng lẽ lại cmt thêm cái link truyện đủ bên dưới, nà bản thân có nhiều truyện cmt lắm rồi cơ. Emmmm thật sự là ngại ngùng.

• @Lam theo mình quan sát thì trên wiki có 1 số bạn nhúng số lượng truyện tính theo ngàn rồi ấy. Ngta ko hay hoặc ko hề đọc các tin báo có người comment đâu bạn. Bởi vì sở hữu lượng truyện quá nhiều... nên đọc tin nhắn của hệ thống thôi đủ mệt rồi nói gì đến phần tin bình luận 😂
    Bạn báo lỗi thì may ra sẽ sửa liền, nếu ng nhúng k đọc thì vẫn còn admin 😂

• Vô cp đàn

@QingJuan nhưng báo lỗi cũng thấy ngại lắm nàng ạ. Tại vì có người nhúng ta túm được gần chục quyển cơ chẳng lẽ báo lỗi liền 1 lúc, cmt đã thấy ngại rồi. Mà nếu báo 1 quyển còn lại mấy quyển k báo thì qua hôm nay ta lại quên béng mất. Nên thỉnh thoảng ta mới báo 1 quyển thôi

• administrators

Mình cũng thuộc dạng ko bao giờ xem comment, vì quá nhiều đọc ko hết, ngày thường chỉ check tin báo lỗi, ai báo lỗi thì mới sửa

• @Lam mình thì xem hết bình luận. 1 ngày vừa ngủ xong vào wiki thì ít ít thì 10 lận. Thấy sai, mà bạn có báo ở bình luận ko sửa thì trực tiếp Báo lỗi là đc

• Cái vụ báo lỗi nhiều khi cũng ngại lắm. Hồi trước mình tìm truyện đồng nhân Saiki thấy có mấy truyện gắn sai tag đam mỹ, ngôn tình, nguyên sang, diễn sinh nên tiện tay báo lỗi. Sau đó người nhúng trực tiếp đăng lên văn án của truyện đó nói đại khái là bạn ấy đã ghi rõ lý do gì ấy ở trang chủ của bạn ấy rồi mà vẫn có người (tức là mình đây) báo lỗi, rồi bạn ấy tìm truyện nhúng truyện cũng tốn công tốn sức lắm nên có gì thì comment thôi chứ đừng báo lỗi kẻo bạn ấy bị khóa. Cũng có bạn trả lời tin nhắn nói mình đừng tùy tiện báo lỗi như vậy (>_<).
    Thật sự là lúc báo lỗi mình có nghĩ gì nhiều đâu, lúc đó mình mới biết có nhiều người ghét bị báo lỗi cơ.

• Báo lỗi đi, vì báo lỗi sẽ gửi luôn vào hệ thống tin nhắn, chứ comt thì một nùi comt, khó biết cái nào là bình luận thường, bình luận báo lỗi lắm

• Vô cp đàn

Mình bị báo lỗi thì sửa thôi, chảng hiểu sao lại ghét @@! Nhất là mấy đứa tag sai ngôn tình, nam sinh, vô cp, đam mỹ ấy, truyện nhiều, khó tìm r còn tag sai, trừ khi hay qua mấy web nguyên sang đọc chứ ai biết đâu mà đọc.

@dichtienghoa hy vọng ad cho thêm dịch vụ che chắn tên khi "báo lỗi" như ở TXTNovel ấy, chứ cứ tnay k ai dám báo lỗi 😅

• @annngn31 Nếu che tên thì bạn đó báo lỗi sai ko đúng, linh tinh thì sao nè. Mình có bị 1 vài bạn rồi. Báo lỗi truyện phòng trộm, thiếu nội dung, thiếu câu chữ... Vậy mà đéo thấy ghi rõ ràng chương nào, khúc nào, chỗ nào.... có lúc làm mình mò tới mò lui mà phát bực. Nhắn tin lại thì im re re re ko hó hé gì luôn.

• Vô cp đàn

@Khanh-Tan che tên nhưng vẫn trả lời dc mà, nếu cố ý tìm tra báo lỗi 1 đống mà k nói rõ thì mặc kệ thôi(chắc cũng ít bạn ntn =.=!), che tên cho những bạn muốn báo lỗi mà ngại, chứ bình thường lỗi chương nào thì toàn comt trực tiếp ở phía dưới cho nhanh, không cần ẩn danh.

• @annngn31 Ý bạn là chế độ nặc danh?

• Vô cp đàn

@Kính-Họa-Nguyệt-Thượng uh, ẩn lúc báo lỗi thôi, nói chế độ ẩn danh nghe thần bí quá, nếu ẩn danh được trên cả wiki thì chẳng phải muốn làm gì thì làm à? =))))))
    Nếu cái nút báo lỗi nó có sẵn biểu mẫu để check thì tốt. ❤

• @annngn31 Không, là nặc danh khi báo cáo ấy, chứ bình thường nặc danh làm gì

• khụ khụ, càng ngày càng nhiều chức năng từ trong truyện ra nha. Tiếc là ad ko chắc sẽ biết, ko thời gian, ko rảnh để làm và gần tết thì rất bận cho nên thì cũng mắc công thôi .

• Vô cp đàn

@Khanh-Tan oh, hình như mình nói 1 đống chức năng linh tinh 😂😂😂 mình chỉ có thể chờ 1 ngày rảnh rỗi thiên sứ ad ghé xuống nhìn thôi ~~

• administrators

Làm 1 acc rác để đi báo lỗi, mình có làm cái acc "nlt" chuyên dùng để nhúng truyện jjxs.la và sẵn tiện báo lỗi mấy truyện hoàn rồi mà ng nhúng ko biết

• Vô cp đàn

@haru_kt đã nói trong [ phun tào] Cảm giác mình là cmt nhắc truyện vô cp tiểu năng thủ 😂:

Cái vụ báo lỗi nhiều khi cũng ngại lắm. Hồi trước mình tìm truyện đồng nhân Saiki thấy có mấy truyện gắn sai tag đam mỹ, ngôn tình, nguyên sang, diễn sinh nên tiện tay báo lỗi. Sau đó người nhúng trực tiếp đăng lên văn án của truyện đó nói đại khái là bạn ấy đã ghi rõ lý do gì ấy ở trang chủ của bạn ấy rồi mà vẫn có người (tức là mình đây) báo lỗi, rồi bạn ấy tìm truyện nhúng truyện cũng tốn công tốn sức lắm nên có gì thì comment thôi chứ đừng báo lỗi kẻo bạn ấy bị khóa. Cũng có bạn trả lời tin nhắn nói mình đừng tùy tiện báo lỗi như vậy (>_<).
    Thật sự là lúc báo lỗi mình có nghĩ gì nhiều đâu, lúc đó mình mới biết có nhiều người ghét bị báo lỗi cơ.

Không phải không muốn báo lỗi mà nhiều khi gặp phải trường hợp giống @haru_kt nè. Cho nên bây giờ thật sự là rất ngại ngùng khi báo lỗi truyện.

• Vậy cũng chỉ có thể nói vấn đề ở chính người nhúng thôi /__
    Trong hướng dẫn, và phần Quy định cũng ghi rõ là gắn tag sai sẽ bị cắm cờ nếu phát hiện mà, họ không xem kỹ tag và văn án, gắn sai là do chính họ chứ đâu ai ép, tiện tay gắn lộn thì thôi, nhưng sau đó lại không xem xem mà sửa lại thì trách ai được, mình thì mình cứ xem lỗi mà báo, nếu sai tag chính như nguyên sang >< diễn sinh hay ngôn đam thì báo, mấy tag phụ cứ comt là được

• Hiện tại tui cảm thấy khá khó xử một chút
    Có bộ X, 3 người nhúng, bạn A và bạn B đều nhúng file, nhưng chưa chia chương, chưa edit name, bạn C nhúng sau 2 bạn kia, nhưng chia chương chia quyển edit name đầy đủ. Tui đang do dự có nên báo lỗi 2 bạn A, B kia không, vì nhúng trùng 1 bộ quá nhiều sẽ khiến người đọc bị choáng

• @Kính-Họa-Nguyệt-Thượng Có truyện nào nhúng link full ko, bạn xem thời gian nhúng và lượt xem nữa, tag, bìa hay văn án đẹp ko.
    Mình gặp hoài ak. Có bạn nhúng link lúc đó chưa full, truyện có phòng trộm sau thì đổi link đầy đủ. 1 bạn khác nhúng file đa phần đã chia chương thường nhúng lúc link chưa full. bạn thứ 3 ko biết làm gì mà cũng nhúng file nữa. Đã có 2 bản ngon mà cứ thích nhúng, đa phần ko chia chương.
    PS: Mình rất khi báo lỗi xóa vụ này, trừ khi 1 bản khá sai thiếu, ko chỉnh này nọ...

• Đang edit name truyện giải trí, có khá nhiều bài ca tiếng trung, vậy mình có nên viết hoa chữ cái ko: VD" Học Mèo Kêu, Quả Táo Nhỏ, Khiên Ti Hí....

Hãy đăng nhập để trả lời