Help me!!!!!!!!!!

• Các bạn ơi làm thế nào để khắc phục lỗi khi nhúng file ạ? Mình nhúng hay lỗi quá...
    Thỉnh thoảng mới nhúng thành công 1 lần...

• Lỗi nhúng file của bạn là gì? Nói rõ ra bọn mình mới biết được

• nhúng file cần kiểm tra đủ những thứ sau thì ít khi nhúng sai lé:
    Tải file tập tin lên chưa, đúng chưa
    Xem tên truyện, tên tác giả, văn án, hình ảnh và tag có thiếu ko.

• @Khanh-Tan and @Kính-Họa-Nguyệt-Thượng Nhúng xong thì mình không thấy chuyện đâu mà toàn thấy mấy cái ký tự lạ hoắc như này nè:
    LΐF “ I}
    EK²ΤογFK²ΤογFK²ΤRD•PΰOΠ κ:iΆΨ+00/D:\016N%aanh
    οΎMTZ6N%aanh62RD6N%a 1.txt" οΎ6N#a6N%a1.txtB

4APα°DU LIEUD:\anh\1.txtD:\anh` Xpc2018122421zlsL±ΜD%M‡I” B%pσc}ξά…>
    ι¦
    (σf "
    |L±ΜD%M‡I” B%pσc}ξά…>
    ι¦
    (σf "
    |

• @trantheannhien Bạn mở file gốc lên xem có bị lỗi không, tiện thể đưa luôn link truyện file đã nhúng cho ad check thử xem
    @dichtienghoa Có bạn bị lỗi file, ad xem giùm bạn ấy chút

• Vô cp đàn

@trantheannhien thế thì bạn phải kiểm tra lại file truyện. Lúc bạn down file truyện về nếu chưa giải nén cho nó về trạng thái có đuôi .txt thì nhúng nó thường bị như vậy, có các kí hiệu chứ không phải nội dung truyện.
    Khi bạn tải file về bạn bấm vô file đó kiểm tra, nếu chưa giải nén bạn ấn vào nút giải nén file truyện, sau đó nó sẽ hiện ra tên dạng 'xxx.txt' . Sau đó bạn ấn vô file kiểm tra xem nội dung của nó cho chắc ăn xem có hiện nội dung của truyện bằng tiếng trung không sau đó bạn nhúng như bình thường là được rồi.

• @Lam @Kính-Họa-Nguyệt-Thượng cảm ơn các bạn...đến lần thứ 4 mình nhúng lại thì được rồi!!!

• @trantheannhien Sau này trước khi nhúng, bạn mở txt lên, save lại thành UTF-8, như vậy thì khi mở lên bằng Word chia chương sẽ không bị lỗi nhiều.

• Vô cp đàn

Nhúng file quả là 1 môn học vấn cao thâm @@ nghe mọi người nói cứ như thiên thư vậy 😐

• Vô cp đàn

tốt nhất là bạn chuyển file gốc qua notepad, lưu với định dạng .txt với code UTF-8, sau đó hẳn chia chương.
    Đây là định dạng chuẩn, lưu với định dạng khác file tiếng Hoa hoặc các ngôn ngữ tượng hình sẽ dễ bị lỗi, nên có thể nó bị lỗi lúc bạn lưu ấy.

• Thật ra định dạng ANSI cũng không sao, nhưng dễ mắc lỗi nếu xui xẻo lắm, nên cứ chuyển sang UTF-8 đi cho chắc ăn, ban đầu mình không biết, nhúng lỗi mấy lần, sau đó rút kinh nghiệm xương máu chuyển sang định dạng UTF-8

• @kienboma Cũng không khó lắm đâu, chỉ cần nhớ mấy cái chi tiết nhỏ cần lưu ý, còn thao tác chia chương thì làm nhiều sẽ quen thôi

• Vô cp đàn

sau bao ngày tham khảo từ Meo Meo, t đã gộp hai bước lại thành 1 thế này:
    Find what: ^p第
    Replace with: ^p……….^p☆,第
    Trong trường hợp đánh số thì cứ thay 第 từ 1,2,3... là được.
    Nếu trước 第 mà có khoảng trắng thì nhớ copy luôn khoảng trắng đó nữa, vd ^p<khoảng trắng>第.
    Một số tác giả cũng siêng lắm, ko ghi chương mấy mà đặt theo mẫu như "Lưới trời lồng lộng 1", "Lưới trời lồng lộng 2",... thành ra cứ phải vừa replace vừa mở JJ mà đếm coi có khớp ko, cứ sợ lộn rồi phải làm lại :v

• Trường hợp mà bản txt chỉ có dấu [sao] thôi thì cứ làm như trên, nhưng thay ^p第 bằng ^p☆,, sau đó thì thêm dấu đặc biệt thành ^p……….^p☆, là được

Hãy đăng nhập để trả lời