Cách nhúng link

• Nhúng link như thế nào chỉ mình với ạ
    Ở trên điện thoại ạ

• @Hong-Rupy http://wikidich.com/huong-dan (mở trong tab mới)

• Nhúng = uc không đc nhé

• @teodaigia Ko đc thì tìm trình duyệt khác: google chrome, opera...
    Dùng laptop nhúng rồi lên đt đọc, thiếu gì cách
    Cảm nhận cá nhân: Mình chả bao giờ nhúng = đt, phải kiếm văn án từ link gốc rồi qua dichtienghoa dịch lại rồi cho vào wiki, ảnh bìa cũng phải tải về để up lên, thêm liên kết bổ sung này nọ..., gặp truyện nhúng file lại phải chia chương, tìm link gốc đối chiếu số lượng chương coi truyện đủ chương chưa. Nói chung nhúng = đt vướng tay vướng chân ko thoải mái, nên mình chỉ dùng đt để trả lời tin nhắn, duyệt đql, đọc truyện thôi

• Meomeo ơi ! Nhúng file bằng di động được không vậy?

• @teodaigia Khó nhúng trên đt, đọc hướng dẫn 'Nhúng file' đi sẽ hiểu. Do phải download về, xem định dạng nó có phải UTF-8 ko, (chia file bằng phần mềm nếu thấy cần, mà phần mềm lại ko chạy đc trên đt), copy tên tiếng trung, tác giả, văn án, liên kết bổ sung... Trên laptop thì chỉ cần ctrl+c, ctrl+v, xem định dạng, đối chiếu link gốc, chia file dễ dàng. Trên đt thì thôi rồi, b thử làm đi rồi thấy cảnh :(( .Mình nghĩ tới thôi cũng rớt mồ hôi hột

• @teodaigia Nên thực hiện thao tác nhúng truyện khi onl máy tính, chẳng vì gì cả chỉ vì nó cực dễ dàng so với việc loay hoay cùng cái điện thoại

• Sao bây giờ mình nhúng link không thấy có wiki biên tập nữa nhỉ ? Có wiki biên tập đỡ khỏi xoá truyện, truyện nào không hợp, không theo dõi cứ chuyển qua wiki

• @teodaigia Chắc do thao tác để wiki làm biên tập bị lạm dụng quá, sửa lỗi truyện cũ chưa xong thì lại phải quay ra theo dõi truyện mới, mệt bở hơi chứ nhàn nhã gì

• Hihi.. mới xem hướng dẫn có thêm người biên tập được :) chắc thêm Ánh Nguyệt vào qúa

• @teodaigia ORZ o(╥﹏╥)o

Hãy đăng nhập để trả lời