Làm nhảm xả áp

• administrators

Gần đây, admin mắc 1 chứng bệnh gọi là "nhìn thấy tin báo lỗi truyện thì nhức đầu, chóng mặt, buồn nôn" cộng với "không dám vào diễn đàn lội page" ┭┮ˇ﹏ˇ┭┮ nói chung là mỗi ngày xử lý trăm tin báo, sắp được hội chứng sợ hãi rồi *cười cry

Ai nhúng truyện nhiều chắc cũng bị hội chứng giống admin, có ai bị như vậy ko, nói ra cho mình vui tí 😂

• @dichtienghoa Dạo này ít up rồi, sợ up truyện còn tiếp vãi. Mấy chương mới nhất dính phòng trộm như cơm bữa, người đọc thì ko quan tâm đọc nhắc nhở, thông tin gì mà cứ nhắm ngay chương mới báo (trong khi wiki sẽ tự động update lại 5 chương cuối khi có chương mới, báo lỗi mấy chương đó làm chi cho mất công). Nói rồi, nói nữa, nói mãi mà vẫn thế. Nản....

• Tui hem gặp vấn đề noti nhiều nhưng toàn noti mấy truyện không xử lý được vì mấy web khác cũng như thế.
    Dạo này cũng lười nhúng truyện còn tiếp, bị lỗi phòng trộm sợ rồi. Nhúng truyện nào đang theo dõi thôi.
    Ai biết kiếm hình bìa cho truyện đam mỹ hem, huaban kiếm hem được nhiêu (hay tui kiếm không đúng cách ta??? ), tính nhúng truyện H đam nhưng khâu kiếm hình là cả vấn đề a.

• Đồng cảm, nếu báo lỗi và phòng trộm những truyện edit hơi lâu và ko thường hay cin quản lí truyện thì sẵn sàng trả lời và đồng ý..
    Đằng này có vài bộ truyện còn tiếp và mình thường xuyên theo dõi, chỉnh raw khi có chương mới, vậy mà hễ gặp phòng trộm thì báo, nhiều lúc web nhúng và web khác ko có thì cũng báo lỗi phòng trộm. lấy đâu chương mà sửa như truyện: Trâm anh vấn đỉnh, hỗn nguyên tu chân lục....
    Gặp trường hợp có phòng trộm chương trước khi báo thì vào web nhúng xem nó bỏ phòng chưa và lâu lâu chưa, nếu mới đây thì ko nên báo, ra lâu rùi mà chủ nhà chưa sửa thì nên nhắc nhở.
    PS: 3 hôm nay toàn kiếm truyện cùng tác giả và hoàn thành nhúng, mà gặp wiki và dich tienghoa hơi chậm nha, chỉ có khuya nhúng thì thấy mới nhanh thôi.

• @Khanh-Tan Truyện hoàn rồi cũng chưa chắc an toàn nhé, nhất là những truyện mới hoàn đăng trên Tấn giang, đến khổ vì truyện hoàn dăm bữa nửa tháng rồi mà các web vẫn giữ phòng trộm, riết tui sợ luôn.
    Chưa kể truyện lỗi, tui đã ghi rõ đầu văn án, cmt dưới truyện sẽ sửa khi có nguồn cop mà vẫn bị báo lỗi, mệt ORZ !!!

• Lên xả tức.............. (tính tạo topic mà thấy ad tạo sẵn rồi nên vào ké)
    Cùng một truyện báo lỗi toàn mấy chương cuối (dính phòng trộm), đã bảo ko cần báo 5 chương cuối (wiki sẽ tự cập nhật). Nhắc 3 lần (gửi 3 lần tin nhắn) luôn mà vẫn cứ báo, mình chặn user rồi nhưng tin báo lỗi ko chặn đc nên cứ bị phiền riết. Hôm qua chịu ko nổi nên đăng tin dưới bình luận vậy mà tối nay lại báo tiếp mấy chương cuối @.@, khiêu chiến kiên nhẫn của nhau hay sao vậy trời !!!!!!!!!!!!!!!!!
    Giờ hết biết nói gì, gặp phải 'thánh' này kiên nhẫn sắp mất hết

• @meomeo Tự cảm thấy bản thân vận khí thật tốt khi trước giờ toàn gặp người đọc dễ xương, còn mừng húm khi có người nhắc nhở hay báo lỗi để biết đằng sửa truyện, meomeo đừng buồn (〃・・〃)

• @Thao-Le Không biết nàng còn cần k, bìa cho đam mỹ văn, mình post đam mà bìa gốc xấu thì toàn lấy hình ở đây thôi
    http://huaban.com/boards/38288230/
    http://huaban.com/boards/37207345/

• administrators

@meomeo để mình điều chỉnh lại, ko gửi tin nhắn báo lỗi từ người đã chặn

• @Lynx 😙 Nhờ cả vào ad

Lảm nhảm tiếp: Ko câu thông đc vs b này đc, mình gửi tin nhắc 3 lần mà ko trả lời mình 1 lần, cứ báo thôi. Cảm giác như mình 'độc thoại nội tâm' vậy, nói ko ai nghe, tâm tắc gì đâu. Sau này chặn rồi mà 'thánh' này vẫn như ko có gì xảy ra mà báo tiếp, mình thì 'tay tiện' thấy tin nhắn mới là click vô xem, mỗi lần xem xong, tâm lại tắc tiếp... Lỗi cũng do mình, ko làm lơ đc đến cùng 😧
    Lên đây xả áp, xả xong thì hết nên cũng chả buồn gì đâu. Cám ơn @Ánh-Nguyệt đã an ủi,

• @Ánh-Nguyệt trùi ui, thanks nàng nha 😍
    Không quen xài huaban nên chẳng biết đường đâu mà mò.

• vì vậy nên dạo này mình cũng ít úp rồi, chỉ úp những truyện mình thích đọc, vậy mà toàn bị dính truyện tạm ngừng, tác giả ra khoảng vài chục chương, vào vip rồi biến đi đâu mất, không thấy viết tiếp! trước chỉ đọc không úp truyện từ khi vào wiki mới hóng hớt làm. làm rồi mới biết nỗi khổ của các bạn úp truyện. Thật sự cảm ơn các bạn rất nhiều, nhờ mọi người mà mình mới có truyện đọc!

• Dạo này máy hư nên mình cũng ít up truyện đi TT-TT
    Nội quy nhà mình cũng đâu nhiều, chỉ cần đừng báo ở 2 chương mới nhất (nếu đang còn tiếp) thôi mà TT-TT

• Khổ thân mấy nàng, ta giờ k có máy tính nên bế quan cả tháng rồi😂😂😂. May mà chưa gặp tình trạng như mấy nàng. Ta chuyển gần như nhúng toàn truyện hoàn và file thôi nên lâu rồi k thấy báo lỗi. 😊😊😊

• administrators

@meomeo Vụ chặn báo lỗi khi user đã bị chủ truyện khóa mình có chỉnh rồi ha.

• Đêm nay ngủ không được, ngồi canh thử xem chừng nào bảo trì xong cười cry

• administrators

@Bạch-Cầm-Vô-Tranh hôm qua gặp chút trục trặc nên bảo trì từ 1h đến 6h mới xong...

• @Lynx Thảo nào chờ tới 3 giờ vẫn chưa thấy...Ad còn oln không? Mem có việc nhờ một chút >__<

• Dạo này chỉnh Name chỉnh muốn điên 😣 vừa chỉnh vừa sợ vỡ kế hoạch 😭
    Để ý thấy trường hợp đó toàn ở truyện trên Tấn Giang hem à.
    Hy vọng Ad tăng số lượng giới hạn Name a.
    Không thì có cách nào bật đèn xanh cho mình hem 😝

Khi chỉnh Name, ngoài tên nhân vật, địa danh còn có mấy từ phải chỉnh để đúng ngữ cảnh.

Hán - Wikidich hiện - Nghĩa theo ngữ cảnh
    文-革 - Văn - cách - Cách mạng Văn hóa
    改革开放 - Cải cách mở ra - Cải cách Kinh tế
    越战 - Càng đánh - Chiến tranh Việt Nam
    地和树 - Mà cùng thụ - đất cùng cây
    绿豆沙 - Đậu xanh sa - chè đậu xanh
    (Quên chữ hán) - Địa Tạng ở - mà giấu ở

Ngoài ra còn trường hợp dính chữ nữa, VD:

Hán - Wikidich hiện - Nghĩa theo ngữ cảnh
    看重病 - Coi trọng bệnh - xem bệnh nặng
    坐客厅 - Người xem thính - ngồi phòng khách
    向导演 - Dẫn đường diễn - hướng đạo diễn
    是何导 - Ra sao đạo - là Hà đạo
    看顾凰 - Coi chừng hoàng - xem Cố Hoàng

Chưa kể trường hợp chữ nhạy cảm có chèn thêm dấu '.' dấu '/' dấu '|' từa lưa.

• @Thao-Le Có truyện Tấn giang 1 chương dài đến chia sang phần luôn, phải truyện bối cảnh phương tây hay tổng mạn nữa thì xác định, những bộ ngắn ngắn hay đoản văn mình chỉ có thể sửa tên nhân vật chứ chẳng còn động đến cụm từ.

• Mình đã bỏ convert wattpad từ khi wikidich ra mắt, lâu lâu cũng vào wattpad nhai truyện cũ. Hôm nay lại gặp một kẻ dở hơi bên wattpad, vào truyện bình luận 'dịch loạn hết trơn đọc muốn nhũn não'. Lúc trước thấy nhiều nhà trên wattpad dính vụ này, ai dè giờ tới lượt mình (cảm giác khó tả, dù ko phải lần đầu tiên bị cmt kiểu này 😂).
    Thánh này ko phân biệt đc dịch vs convert mà còn nhào vào đọc, trong khi truyện này mình đọc từ đầu đến cuối (tuy ko mượt như wikidich nhưng đủ để hiểu hết truyện tự nhai rồi nên cảm nhận thế, ko hề nhũn não như thánh này nói, có lẽ thánh này chưa đọc convert bao giờ).
    Thiệt tình, giờ muốn khóa lại wattpad ko cho ai xem, nhưng lại thấy tiếc mớ truyện đã đăng. Thôi thì thấy kẻ dở hơi nào thì chặn ngay lập tức cho đẹp trời 😁
    Ngoài lề: Topic này lập hay ghê, lâu lâu vào xả áp để tâm sinh lý luôn mạnh khỏe 😘

Hãy đăng nhập để trả lời