Việc bình chọn, bỏ phiếu cho truyện

• Ad ơi, nơi để bỏ phiếu cho chương của truyện lại đặt ở đầu chương, có phải hay không hơi không thỏa đáng. Bời vì theo ý mình, nếu đặt ở cuối chương thì sau khi độc giả đọc xong, mới có thể phán xét được có nên bỏ phiếu cho truyện hay không? Như vậy cũng thuận lợi hơn. Đây là ý kiến của mình, ad có thể xem xét lại ạ.

• Mình thì muốn có chế độ mỗi user chỉ được bình chọn mỗi truyện 1 lần duy nhất, mục Rate hiện tại thực sự không phản ánh được độ hay của truyện.

• @Ánh-Nguyệt em thấy mỗi truyện không phải chương nào cũng có trình độ như nhau. Việc bỏ phiếu cho mỗi chương có chỗ hay chỗ không. Nhưng ở wiki chỉ thống kê chung chung , đúng là không thể đánh giá chính xác được truyện. Vì cũng sẽ có truyện rất nhiều chương. Em nghĩ truyện mỗi chương cần có thêm các thống kê riêng , như vậy người đọc sẽ biết rõ chương nào hay, hoặc không hay,. ^-^

• @Trần-Thị-Dung Anh thấy không nên đánh giá chung một bộ chỉ vì riêng một chương X dc em ạ. Tại vì anh thấy quá nhiều bộ tuy trên trăm chương, nhưng chất lượng chung thì rất tệ. Kiểu như nhạt và không hay ấy.

• ▬ι═══ﺤ-❤-`ღ´- ๖ۣۜN๖ۣۜGược-`ღ´-❤ ̄へ ̄❤

@Ánh-Nguyệt đã nói trong Việc bình chọn, bỏ phiếu cho truyện:

Mình thì muốn có chế độ mỗi user chỉ được bình chọn mỗi truyện 1 lần duy nhất, mục Rate hiện tại thực sự không phản ánh được độ hay của truyện.

mình thấy cái rate đó cũng đc, mỗi chương bấm 1 cái đánh dấu để mình biết cái chương đó mình đọc và chỉnh sửa rồi, đọc trên điện thoại lâu lâu khởi động lại máy chả nhớ mình đọc tới đâu=))

• @nana Thím có thể cho vô mục Bookmark mà = )))

• Tui thích vụ rate một lần cho truyện nha, dùng đánh dấu truyện đã đọc 😃

• @Bạch-Cầm-Vô-Tranh chẹp, phải chi có nhiều bình luận ở truyện hơn anh nhỉ 😂^-^ . Khụ, thực ra em muốn phần bỏ phiếu đặt ở cuối chương / Truyện thì khi đọc xong em còn nhớ bỏ phiếu. Chứ đặt ở đầu chương em toàn quên bỏ phiếu thôi. ⊙﹏⊙. Nếu mỗi người chỉ được bình chọn một lần thì quá tốt a~~ ^-^

• @Trần-Thị-Dung Đặt ở đầu chương tuy rằng nó hơi phiền, nhưng ít ra thì tiện đối với đa số. Còn vụ bình chọn thì anh thấy mỗi người một lần vẫn tốt hơn nhiều lần. Dù sao nếu bình nhiều lần thì khó xác định chất lượng ra sao lắm

• Mk cũng đồng ý, tính mình vốn lười, đọc hết truyện thấy hay mới vào cám ơn và bình chọn ở cuối truyện thôi. Đọc bằng máy tính còn dễ đọc điện thoại thì đợi load cái cảm ơn với thả tim lâu lắm. Nên thấy hay toàn review thôi. Bình chọn một lần thôi, mình tìm truyện toàn tìm đọc nhiều nhất chứ chẳng bh tìm bình chọn nhiều cả. Mọi người tích cực review chi tiết đê, toàn thấy mấy add làm thôi, dạo này tìm truyện hợp gu khó lắm nên phải cùng chung tay để biết hố hay mà nhảy hay tránh

• Bao giờ thì xóa hết các bình chọn yêu thích của các truyện cũ đi, thì mới thêm chức năng bình chọn 1 lần được, ko thì bình chọn cũng ko kịp mấy bộ truyện cũ đâu. vì mình nè đọc truyện thường ấn bình chọn l, truyện nào dài dài hay hay thì thường có nhiều lém. Do đó phải xóa cái cũ thì mới thêm vào không thì cũng như ko ak.

• @nana Đọc thì có thể bookmark mà, chứ giờ đánh dấu chương mà ko nhớ chương đang đọc, cũng phải đi dò từng chương xem chương nào rate rồi -> chuyển chương để tìm... cũng lâu bằng mở bookmark lên coi. Chỉnh sửa thì chịu, cũng hy vọng có lịch sử chỉnh sửa & thêm truyện vào thư viện rõ ràng tí, chứ có khi bấm nhầm xóa lại ko nhớ tên vừa xóa (cũng ko có hộp thoại hỏi), tương tự như việc xem update lần cuối là truyện nào để bổ sung tiếp...

Hi vọng wiki sẽ có lịch sử đọc truyện (như truyentranh8), như vậy thì có thể bỏ rate từng chương. Thấy rate này để đánh dấu trang đang đọc chứ ko hẳn là "đánh giá truyện hay". Đồng thời cũng hi vọng web "bớt load lại trang", có thể load dong xenforo cho tiện (như diễn đàn nè), chứ thấy bây giờ làm gì cũng load lại, hơi bất tiện =.=

• Góp ý
    Like 1 vài chương -> ko đủ cơ sở để xác định truyện hay hay ko -> bỏ chức năng này hay ko bỏ mình thấy cũng ko sao.
    Đề xuất thêm vài nút nhận xét cho người đọc chọn. Vd: Dở tệ - bình thường - tàm tạm - ok - rất hay (đề cử)...
    Khi đó, BXH rating dựa vào số người chọn 'Rất hay (Đề cử)' hay 'Ok'.... Dưới phần thông tin mỗi truyện cũng hiện số lượt người chọn nút, khi click vào hiện ra tên người chọn nút đó luôn càng tốt, để ai chưa đọc truyện có thể nhắn tin cho người đọc rồi để tìm hiểu truyện (vì mình nghĩ đã đánh giá thì phải nắm sơ sơ nội dung rồi).
    Nếu đc thì thêm mấy nút này vào bộ lọc để tìm truyện
    Tạm thời não động nhiêu đó 😅, mn cứ vào góp ý thêm đi

• @meomeo Dùng chế độ 1-5 sao đánh giá truyện thì sao nhỉ, mình thấy kiểu này cũng hay

• ▬ι═══ﺤ-❤-`ღ´- ๖ۣۜN๖ۣۜGược-`ღ´-❤ ̄へ ̄❤

cái bình chọn: Dở tệ - bình thường - tàm tạm - ok - rất hay, hoặc bình chọn sao nghe cũng hay hay nha ~~~~~
    @: Giờ mới biết cái bookmark đấy chụy em ạ, hixxx

Hãy đăng nhập để trả lời