Cơ chế cập nhật chương mới, name và status truyện

• administrators

Hiện tại cơ chế hoạt động của Wiki là:

• Truyện Còn Tiếp được quét mỗi ngày 1 lần để cập nhật chương mới

• Truyện hoàn thành được quét mỗi tuần 1 lần. Nếu có chương mới thì chuyển sang tag Còn Tiếp và quét mỗi ngày 1 lần.

• Cách 3 tháng khởi động lọc lại danh sách name cho những truyện CHƯA TỪNG BỊ NGƯỜI ĐĂNG EDIT NAME:

• một số truyện đang còn tiếp bị người đăng nhúng vào wiki quá sớm, lúc chỉ mới có vài chục chương, làm cho số name lọc được rất ít và qua 1 thời gian thì xuất hiện nhiều nhân vật mới ko được lọc name. Wiki sẽ chạy lọc lại name để lọc thêm những name mới này.
      • mỗi ngày admin đều thu thập danh sách name từ truyện up trên wiki và lọc ra những cụm name sai để cho vào file từ điển, mục đích làm những truyện up sau này ko lặp lại lỗi lọc này nữa. Cho nên truyện up càng về sau thì độ chính xác khi lọc name càng cao. Để giải quyết name sai của những truyện up trước đây, cũng cần chạy lọc lại name.
        Việc lọc lại name này chỉ áp dụng với những truyện mà người đăng nó chưa từng sửa chữa qua danh sách name. Bọn mình sẽ tôn trọng bản edit của bạn và ko sửa chữa những truyện người đăng từng sửa, xóa name. Nếu bạn ko tự tin với trình edit của mình, hoặc ko có thời gian chăm chút sửa chữa truyện, cứ nhúng vào rồi để đó, đừng chỉnh gì trong danh sách name, wiki sẽ tự sửa nó dùm bạn.
    • Khi nhúng truyện Còn Tiếp, bạn thường phải theo dõi tình trạng để chỉnh tag của nó sang Hoàn Thành? Hiện tại thì ko cần làm vậy nữa, admin đã giả lập nếu 1 truyện sau 1 tháng ko quét ra chương mới thì tự động chuyển tag sang Hoàn Thành. Bạn ko cần theo dõi và sửa chữa thủ công nữa. (Bạn thắc mắc nếu sau khi nó chuyển sang tag Hoàn thành mà lại có chương mới nữa thì sao? Đừng lo. Truyện mang tag hoàn thành được quét 1 tuần 1 lần, nếu xuất hiện chương mới thì truyện sẽ được chuyển trở về tag Còn tiếp và quét mỗi ngày 1 lần như cũ, nên ko cần lo lắng nhé)

• Đối với chương phòng trộm: lưu ý là wiki chỉ quét những chương CHƯA TỪNG BỊ NGƯỜI ĐĂNG SỬA CHỮA NỘI DUNG GỐC khi kiểm tra chương phòng trộm. ví dụ khi bạn nhúng 1 truyện, phát hiện có 1 chương là nội dung phòng trộm, bạn sửa thủ công nội dung đó, thì khi Wiki quét kiểm tra sẽ chừa chương đó ra ko sửa. Những chương khác update bình thường.

Tóm lại, lúc nhúng truyện, nếu bạn lười edit list name thì cứ để nguyên đừng sửa gì cả, sau này hệ thống sẽ sửa dùm...

• Mình muốn góp ý chút. Do có chút chút nên mình ké topic này luôn :p
    Khi mình tìm truyện, sau đó hiện ra một loạt truyện. Mình nghĩ nên thêm cách trình bày, thêm dạng list, chứ không chỉ dạng grid.
    Mình đã hết ý kiến :D
    Cảm ơn các bạn xây dựng nên wikidich cho mọi người có thể dễ dàng đọc truyện hơn.
    Hy vọng wikidich có thể sống và phát triển lâu dài :D

• administrators

@Thao-Le đã nói trong Thông báo: v/v cập nhật name, status truyện và chương phòng trộm:

iện ra một loạt truyện. Mình nghĩ nên thêm cách trình bày, thêm dạ

Lúc đầu cũng có thiết kế vụ List này nữa, mà đuối quá nên tạm thời mắc cạn, giờ bạn nhắc mới nhớ =)) Để mình nhắn bạn kỹ thuật vụ này.

• dạo này ít nhúng, thường đọc 1 bộ thì không rảnh đọc tiếp, tết mà trời mưa hơi nhiều nên giờ rảnh rùi. Mình vào list chưa hoàn của mình, thấy mấy truyện để Hoàn Thành, nhưng mà lâu quá chưa up chương thôi, khi để hoàn thành thì cũng chưa up chương mới nữa.

• Chương phòng trộm thì khoảng bao lâu thì quét một lần vậy.
    Mình có bộ này có mấy chương cũ chưa up.
    http://wikidich.com/truyen/trong-sinh-chi-cao-nhat-sieu-mau-WGJOinCVfCGPjUtm

Chương phòng trộm c36, c40, c41.
    Có chương 42 thì có 2 chương: 1 - phòng trộm, 1 - nội dung truyện.

• administrators

@Khanh-Tan đã nói trong Thông báo: v/v cập nhật name, status truyện và chương phòng trộm:

ể hoàn thành thì cũng chưa up chương mới

Truyện mang tag Hoàn Thành thì 1 tuần nó mới quét 1 lần xem có chương mới ko, nếu phát hiện ko có thì cứ tiếp tục quét 1 tuần 1 lần, còn nếu phát hiện có chương mới thì chuyển sang quét 1 lần 1 ngày. Bạn thấy truyện nào có chương mới mà wiki ko update thì báo Lynx để bạn ấy xem lại ha.

• administrators

@Thao-Le chương phòng trộm quét cùng lúc cập nhật chương mới.

Đối với truyện Còn Tiếp, wiki quét link nhúng mỗi ngày 1 lần xem có chương mới ko, và 5 chương gần nhất có sự thay đổi nào ko để xác định chương phòng trộm và update. Nói chung cũng nhiều khi lọt lưới vd như khi người biên tập bên kia up xong cả bộ thời gian sau mới quay lại sửa chương phòng trộm thì chết m nó cả đám. Cái này thì ai đọc thấy thì comment cho chủ nhà hoặc vào 4rum báo admin update lại há.

PS đã nhắn Lynx update truyện Trọng sinh chi cao nhất siêu mẫu.

• administrators

Đã update rồi ha bạn.

• Giúp mình update truyện này nha ad
    [ Xuyên thư ] Che dấu BOSS - Thiên Lí Lộc
    Truyện 110/123 chương (hoàn rồi), chờ ad update xong là mình chốt sổ luôn

• administrators

@meomeo Chốt sổ được rồi nha :)

• @Lynx Bạn ơi update chương phòng trộm 2 bộ này giúp mình được không?
    Mình check thì link gốc update ròi.

http://wikidich.com/truyen/mat-the-chi-tang-thi-khach-san-WHglkXCVfHwKKphi
    Chương 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53 bị dính phòng trộm
    http://wikidich.com/truyen/bong-da-song-vai-ma-di-WGn58nCVfDjCd7WS
    Chương 69, 70, 71, 73, 75, 76 bị dính phòng trộm

• administrators

@sizukia Đã cập nhật lại rồi ha.

• Cho mình hỏi truyện nhúng bằng file thì thường thời gian quét Name là bao lâu vậy.
    Do mình up 2 bộ cùng giai đoạn, bộ có bộ không nên mình tự chỉnh Name. Và hôm nay vào thì Name được reset thành dạng tự động quét của web >.< quá thốn.
    May là bộ này ngắn, chỉnh lại nhanh.

• administrators

Bạn chỉnh name sau khi nhúng hay là thêm name ở phần info vào lúc tạo vậy?

• @Lynx sau khi nhúng, mình vừa đọc vừa chỉnh

• administrators

@Thao-Le vậy là lúc bạn "vừa đọc vừa chỉnh", list name đang trắng phải ko? Mình cũng từng bị nên có thể giải thích 1 chút, lúc mà web nó đang lọc name, những gì mình add vào đều sẽ bị tẩy sạch khi nó lọc name xong. Nên mình toàn chờ list name lọc xong rồi mới dám edit.

• Uh lúc đó đang trắng. Do mình cũng up 1 bộ thời gian gần bộ đó mà bộ kia rồi, bộ này không có nên nghĩ lọc ra là trắng.
    Mà với truyện nhúng file, 2 trường hợp này có quét lại hay quét tiếp không

• mình up 1 file, sau này xoá file đó up lại. (Trường hợp này thường mình up xong đợi web cập nhật file mới rồi mới xoá file cũ)

• mình up 3 file, sau này xoá file thứ 3 rồi up lại.

• edit list name sao vậy ad? mình tìm quài mà không có bài viết về vấn đề này ạ

• @Thao-Le tks bạn

• truyện Thanh Việt Quan chưa cập nhật nè ad ơi, muốn chỉnh mấy chương phòng trộm mà chẳng thấy chương đâu ra mà chỉnh.
    http://wikidich.com/truyen/thanh-viet-quan-su-do-WLRz5HCVfCmtpZpC#

bạn có thể thêm chức năng thêm chương, hay thêm file khi truyện nhúng bằng link được ko

Hãy đăng nhập để trả lời