Tìm lại truyện

• Mình muốn nhờ mọi người giúp mình tìm lại 2 truyện mình thích nhưng do đọc lâu r nên quên mất tên.
    Cả 2 đều là khoái xuyên:
    T1: e thụ tên ca có chữ Hà, mở đầu là việc e thụ tỉnh lại, kí ức hỗn độn ( mất trí nhớ luôn thì phải, chỉ nhớ tên ) , bị bát buộc định hệ thống xuyên qua các thế giới. Tg 1 thì nữ chính là e gái thụ ( cô bé đáng yêu và thương anh trai lắm) , công là nam chính. Thụ ko tiếp thu tình cảm của công nên chốn đi 2 năm r bị công tìm đc lúc cuối truyện, sau thụ xin công cho xuất ngoại 1 năm r cho công câu trả lời, công vì còn hy vọng nên đồng ý nhưng ai ngờ thụ chết trg tai nạn máy bay. Mình nhớ kĩ nhất là thế giới thứ 2 cổ đại hơi chút huyền huyễn linh dị thần quái, công là hòa thượng, nguyên chủ của thụ là hái hoa tặc ( chưa hành nghề lần nào, bị ám ảnh tâm lý vì thấy mẹ ngoại tình), nữ chính của thế giới đó là e gái song sinh của công, có tình yêu vặn vẹo vs công. Mình ko nhớ công bị làm sao nhưng đến gần cuối tg thì phát cuồng, thị huyết. Thụ vì cưới công nên nhảy vào biển lửa hiến tế huyết nhịc của mình. Tg 3 là vampire, công ko lưu trí nhớ ( hiển nhiên) nhưng có thể đọc 1 phần kí ức thụ qua uống máu r công giả làm bộ dáng công tg 2 mất trí nhớ để đạt đc tình yêu của thụ . Tg 4 là về võng du, công thụ đều là tuyển thủ. Ở tg này công có kí ức và thụ mất kí ức. Tg5 , công là người mẫu, thụ là con mèo của 1 nhà báo sau này theo công. Ở tg này thụ bắt đầu phát hiện đièu bất thường. Đây cũng là thế giới kết. Tg thực của thụ là ABO, thụ là alpha tham gia 1 cuộc chữa bệnh về tâm lý thì phải. Công cũng là alpha và 2 người yêu nhau từ thời tre nhưng lại tách ra, thụ ko yêu công nữa.

T2: thụ là lập trình viên, công là chương trình mà thụ tạo ra để cùng mình nói truyện nhưng lại tự chủ sinh ra suy nghĩ. Tguj ko bt và để trang trải cuộc sống nên bán công đi. Nhiều năm sau thụ nhận đc 1 quảng cáo tìm người thí nghiệm trò chơi thực tế ảo. Vì 1 chương trình ms tạo ko hiểu sao bị tuồn ra ngoài, vì kiếm tiền nên thụ tham gia. Trg trò chơi thụ sẽ xuyên qua các thế giới và ko thể để các năng lg chính ( đại loại thế, thực ra là công ( gặp nhau nếu ko sẽ dẫn tới tàn sát. Tg2 , công là nghệ sĩ violon, thụ là học sinh học viện âm nhạc cũng chơi violon, 2 người là thúc cháu. Bên cạnh thụ có 1 con mèo kì thậtn cũng là công nên khi gần hết thế giới 2 ng gặp nhau và dẫn tới tàn sát, công ( thúc) chết trong tai nạn xe hơi, còn thụ rơi vào tg trừng phạt. Mình ấn tượng h/a con mèo đen vs đôi mắt huyết hồng r chảy ra huyết lệ đứng trc cánh cửa trừng phạt. Tp1, quý tộc thời trc có 1 tục lệ khi chết phải có ngườu hầu chôn cùng. Những người nàu là đồng nam, nữ bị đổ thủy ngân vào tai tới chết. Sau này, người đc thay = búp bê giống người. Loại bb này bên ngoài đ bọc 1 da người từ kẻ trộm mộ lột ra từ người chôn cùng. Bố thụ trc đây làm bb và sau tới e gái thụ ( hs cấp1). Công là lệ quỷ, yêu thụ nên khống chế e gái thụ dùng da bản thân tạo nên 1 con bb để thụ thấy đcj bộ dáng của mình nhưng thụ lại mang đi đốt. Mỗi ngày thụ về sẽ thấy 1 bộ đồ cưới của tân nương xưa đc đặt đầu giường. Ấn tượng nhất cách công giết người ( mình sẽ ko.mt). Tp2 , thụ vs công là người yêu nhưng thụ lại mắc bệnh nhất kiến trung tình tức là chỉ cần gặp 1 ng có bề ngoài để lại ấn tượng mạnh sẽ yêu người đó luôn, đến khi đc đến r thì lại phiền chán. Công chỉ là 1 trg những mối tình của thụ, thụ thg xuyên xuất quỹ. Công là bác sĩ có 1 bệnh viện tư nhân, công âm thầm hạ dược nhằm tạo ảo giác và khống chế thần kinh thụ , khiến thụ chỉ yêu mỗi mình. Sau thụ phát hiện và công nhốt thụ lại thực hiện bước cuối cùng nhưng thất bại, vì vậy công liền cắt chân thụ để thụ ko rời khỏi mình. Kết thúc truyện , thụ ko thể thoát ra khỏ trò chơi mà tinh thần sống trg 1thees giới ảo giống hệt đời thực do công tạo ra

Hãy đăng nhập để trả lời