Chết mất thôi, bị bắt xóa vĩnh viễn những bộ truyện có bản quyền

• Huhu, chỉ vì 1 phút nông nổi mà tui đã khiến bên Waka biết đến chế độ PQL truyện riêng tư Wiki, giờ bên họ đang làm ầm lên bắt xóa bỏ hoàn toàn những truyện đã đc bên đó mua bản quyền (Phản diện boss có độc, Xin chào ng thừa kế, Nữ đế trực bá công lược...)
    Và để tránh mọi rắc rối k cần thiết, code buộc phải tiến hành xóa truyện, huhu, thấy lúc đó óc mình như vào nước mất rồi, tự dưng mua dây buộc mình, k cái ngu nào bằng cái ngu nào....
    0_1528215967469_upload-beacd617-71b2-4ee4-ab3c-0d37169732f5

• Nghe giới thiệu có vẻ hấp dẫn. B cho mình tên tiếng Trung bộ này với. Đọc = dichtienghoa :))))

• @QingJuan 后来偏偏喜欢你
    Giờ thì dichtienghoa.com là vương đạo, tui chả dám sớ rớ đến cái gì nữa

• administrators

dichtienghoa.com cũng ko phải là vương đạo. Lúc đầu waka còn đòi team gỡ những truyện trên dichtienghoa.com (??) sau đó mới biết đó là web dịch, ko phải web đăng truyện =))

• Bão tố lại ập tới 😑. Bên wattpad dạo này cũng ko yên, nghe đâu là mấy đợt report trước ttv bối nồi cho waka, waka đứng sau tất cả (tin lá cải nhiều quá nên giờ loạn luôn ko biết đâu là sự thật)

• administrators

@meomeo đã nói trong Chết mất thôi, bị bắt xóa vĩnh viễn những bộ truyện có bản quyền:

, nghe đâu là mấy đợt report trước ttv bối nồi cho waka, waka đứng sau tấ

TTV thì chắc ko đi report đâu, chỉ có waka thôi. Tớ tin rằng nồi là của waka. mỉm cười.jpg
    FB đúng là côn trùng có hại, tẩy chay FB. Một nơi quá sức nguy hiểm với nhiều nhân vật nguy hiểm và dễ bị trộm cắp thông tin riêng tư.

• Hồi đó còn mong wikidich phát triển, giờ thì chỉ mong wikidich bình bình thôi, web ổn định là được. Chứ bên mình phát triển lớn là dính vấn đề bản quyền từa lưa cho coi.

• @Thao-Le bạn nói chí phải. Wikidich được tạo ra chỉ vì có 1 công cụ dịch tiện lợi + 1 nơi đọc truyện yên tĩnh, không thích hợp chốn công cộng và thị thị phi phi.
    @dichtienghoa khoá fanpage và group đi thôi. Không có ích gì. Chỉ tạo thêm rắc rối.

• administrators

@Gisel đã nói

@Thao-Le bạn nói chí phải. Wikidich được tạo ra chỉ vì có 1 công cụ dịch tiện lợi + 1 nơi đọc truyện yên tĩnh, không thích hợp chốn công cộng và thị thị phi phi.
    @dichtienghoa khoá fanpage và group đi thôi. Không có ích gì. Chỉ tạo thêm rắc rối.

Yes sir 😂

• Hic, vẫn là " giả heo ăn hổ" là tốt, tuyên truyền quá để ai cũng biết là toi mạng, trên wikidich tài nguyên sẽ càng ngày càng phong phú do công các bạn tìm tòi, download và up lên, nếu dính vào các vụ bản quyền hay report mà bị xóa, thì chắc các bạn đọc khóc chết ^^!. Hic, may mà bên mình đăng tên tiếng viết ko có đính kèm tên tiếng trung, không thì tìm tòi google lên hot search luôn quá >_<

• https://waka.vn/tin-tuc/waka-cong-bo-ban-quyen-thang-1-2018-nleqW.html (mở link bằng tab mới)
    Mới thấy tin tức, nội cái tên tác giả dùng hình ảnh ko cho copy 😏, thật ko phóng khoáng!

• Trong đống đó ai biết có mua bản quyền hết ko. Nói khơi khơi v sao tin ta. Bên đó cũng k phải là đơn vị sách nào uy tín để tin tưởng 100% :))))

• Thật ra thì Waka chỉ mua bản quyền dịch thôi, chứ không phải bản quyền xuất bản, chừng nào họ mua đứt bản quyền xuất bản thì họ mới có quyền lên tiếng, nhưng nói đi nói lại. Mấy bạn để ý mấy nhà xuất bản có bao giờ cấm cản mấy nhà edit truyện chưa? Bởi vì họ cần người mua, người đọc thường biết đến truyện từ bản edit trước, sau đó khi truyện hot trên mạng, nhà xuất bản mới thăm dò mua về xuất bản sau, fan của những bộ được mua xuất bản sẽ chú ý tới bản xuất bản, rỉ tai nhau mua về, rồi PR truyện cho những người khác. Hơn nữa sự tồn tại của bản edit cũng không ảnh hưởng lớn đến doanh thu của nxb được , trừ phi họ làm ăn quá tệ, tệ hơn cả bản edit, hoặc truyện đó dính phốt lớn như đạo văn, chủ quyền biên giới VN
    Hơn nữa web mình cũng không phải thật sự "dịch" truyện, mà chỉ convert sang thành QT thôi, đụng chạm gì tới bản dịch bên Waka mà bên kia sân si?

Waka dạo này phát triển sân si lắm, đợt trước vụ war TTV vừa kết xong bên đó lại bắt đầu cái vụ "mua bản quyền dùm các team và các team phải đăng truyện trên Waka", giờ tới vụ này

• @Bạch-Cầm-Vô-Tranh Nói là 'dịch' chứ giờ waka tuyển ctv bản 'dịch' ra đều là 'edit' hết, waka chả khác gì một 'wordpress' cao cấp

• @Ánh-Nguyệt
    Nói thế cũng không sai
    Nhưng cái ưu thế mà Waka có chẳng qua là có bản quyền đa số truyện, còn lại thì không rõ nội tình thôi
    Hơn nữa Waka từng bị phốt về việc repost truyện không hỏi ý chính chủ rồi

• Tui mới biết waka, trước chưa nghe bao giờ, lần sao truyện bản quyền bác mà đăng fb thì làm cái prc, không dính dáng gì tới wiki là được, nó có giỏi lock fb đi, bác đưa link media, megasync,vv để nó xóa

• @Ánh-Nguyệt

@Ánh-Nguyệt đã nói trong Chết mất thôi, bị bắt xóa vĩnh viễn những bộ truyện có bản quyền:

@Bạch-Cầm-Vô-Tranh Nói là 'dịch' chứ giờ waka tuyển ctv bản 'dịch' ra đều là 'edit' hết, waka chả khác gì một 'wordpress' cao cấp

Wordpress tui biết nhưng waka mới nghe lần đầu, nó là bản mini của wordpress chứ, bác tranh thủ chép hết về máy hãy xóa.

• @dichtienghoa

, nghe đâu là mấy đợt report trước ttv bối nồi cho waka, waka đứng sau tấ

TTV thì chắc ko đi report đâu, chỉ có waka thôi. Tớ tin rằng nồi là của waka. mỉm cười.jpg
    FB đúng là côn trùng có hại, tẩy chay FB. Một nơi quá sức nguy hiểm với nhiều nhân vật nguy hiểm và dễ bị trộm cắp thông tin riêng tư.

ttv cũng đâu có kinh doanh bản quyền report ai, waka kinh doanh truyện có bản quyền nó mới report, không có ích lợi chi tranh ai rảnh quản đi report.

• @Baongoc-Nguyen Đã chép đã chép :v

• ▬ι═══ﺤ-❤-`ღ´- ๖ۣۜN๖ۣۜGược-`ღ´-❤ ̄へ ̄❤

waka là nhóm hay tổ chức nào vậy nhỉ, cái gì cũng bla bla mua bản quyền này nọ nghe mà nẫu hết cả ruột ,,, :( họ có đưa ra cái bản quyền họ mua cho mọi người nhìn thấy ko nhỉ vào tham khảo xem nó mô tê thế nào các bác ạ mà hăm he cấm này cấm nọ, người ta chỉ "convert" thôi mà làm khó ghê=))

• @nana Waka chỉ là một web edit truyện thôi, nhưng sau lưng hẳn là có người chống, không thì không bỏ tiền ra mua được bản quyền nhiều truyện vậy đâu

Hãy đăng nhập để trả lời