Xin tên tiếng Trung với link down nếu có

• Mình đang tìm một truyện cũ rồi, đáng lý ra là có thể down ở trang kinzie3012.wordpress nhưng không hiểu sao link ở đó bị hư hàng loạt, mà mình chưa kịp down dự trữ >_<
    Tên truyện là [BL] Tại ngã mãi hạ ngân hà hệ chi tiền đích nhật tử – Ngân Sắc Huy Chương, mình không biết tên tiếng trung của truyện nên khó tìm trang down miễn phí. Bạn nào biết chỉ cho mình với,
    Cám ơn trước nhé ^^

• http://wikidich.com/truyen/o-ta-mua-he-ngan-ha-phia-truoc-nhat-tu-Wf6YSe8h7CxZ_kST
    Truyện này phía trước có 1 bạn (Bal)nhúng r nhưng k hiểu sao xóa. Bạn có thể nhờ Ad nhúng lại :3

• Cám ơn nhé. Mình đi dò link thử xem có thể tìm tên gốc không ^_^

• @darkvioletsoul tên tác giả ở wiki có hiện tên tiếng trung ở phần link, tìm bằng tên tg cũng dc

• @annngn31 Tên tác giả thì mình tìm được, nhưng khổ là truyện này nó là NP thuộc diện Tấn giang bắt khoá nên mò không ra cái tên gốc ^^!. May mà, lăn lộn tìm thử cuối cùng cũng tìm được Raw, mướt mồ hôi. Qua việc này, mình rút kinh nghiệm down về dự trữ hết cho chắc ăn, cứ đinh ninh quay lại down cũng không sao vì vẫn còn ở đó. Ai dè đùng 1 cái trang Lâm phong hư 1 loạt link từ 2015 trở về trước ><. Nghĩ mà sợ, hiện wikidich cho xem onl nhưng nhiều quá xem chưa hết, toàn đánh dấu lại. Nếu 1 ngày không có wikidich mình đi đâu xem đây :(((. Bao giờ wikidich có chức năng được tải về dự trữ thì hay. A`, hình như bạn luôn up đam mỹ chủ công ? Thanks so much ^^

• Đọc hướng dẫn '3 cách tìm lại tên gốc khi truyện bị xóa (tham khảo, không bắt buộc)'trong list hướng dẫn tổng hợp của wikidich
    http://wikidich.com/huong-dan (mở link bằng tab mới)
    Chỉ cần là truyện đã được đăng lên wikidich thì tên tiếng trung của tác giả/ truyện đều truy ra được nếu làm theo hướng dẫn
    Trừ trường hợp người đăng cố tình vi phạm, nhúng file nhưng lại để tên truyện và tác giả bằng tiếng việt. Trường hợp này b hãy report ngay để wikidich khóa chức năng nhúng của người đăng này

• Khổ thân bạn, mình ít khi đọc lại truyện nào nên chỉ cần đọc ở wiki thui. Giờ wiki nhiều truyện quá mà đọc k kịp 😂

• @annngn31 trước t có nhúng, sau đó xóa vì đọc thử mà không hợp. Tại công ngầu quá "mua hệ ngân hà" vs thông minh quá. Đọc mãi đoạn đầu thấy không hấp dẫn đành xóa, cho mn đỡ lọt hố

• @Bal : truyện này là điển hình của 1 loạt tổng tiến công giai đoạn đó đấy bạn ơi, tầm từ 2007 đến hơn 2010 thể loại tổng tiến công NP xuất hiện nhiều, nó hoàn toàn khác biệt với chủ thụ, tổng thụ trước đó. Nhân vật công đa số được xây dựng kiểu vạn năng, tài hoa thông minh,... nên thụ 1 đám mới chạy theo. Lúc đó quan niệm công không tài hoa như vậy sao thu phục 1 đám thụ cũng giỏi chẳng kém. Nhờ vậy dần dần xuất hiện thêm nhiều truyện lấy thị giác là công, công hình tượng cũng không hoàn toàn vạn năng nữa, càng có nhiều tác giả viết hay lắm như Tư hương minh nguyệt, tiếc là các tác giả ấy dần dần bỏ không viết hay chuyển chủ thụ ngôn tình vì có đất sống hơn ><. Mình thói quen sưu tầm tích trữ nên tìm ấy mà ^^
    @annngn31 Mình giống con sóc ấy cứ thích tích trữ rồi thỉnh thoảng mở ra thấy số lượng truyện càng ngày càng nhiều, cảm thấy tuyệt. Ngoài ra, chủ yếu là giờ mình không rảnh như hồi đại học, đành cố gom góp để dành, lâu lâu chọn 1 truyện xem ^_^

• @Bal lúc đầu đọc truyện này cũng vì cái tên quá tô sảng, lần đầu thấy 😂 kỳ thực k nhớ rõ lắm cứ tưởng 1v1 chứ(chắc không h?) đọc giải trí cũng vui nên tui tình nguyện lọt hố.😁
    @darkvioletsoul sau này wikidich đóng cửa chắc phải nhờ bạn đăng truyện để đọc tiếp💦....!

• @annngn31 Nếu mấy truyện cũ cũ năm 2016 trở về trước bạn hỏi may ra còn có thể lục lọi tìm, chứ từ đây về sau thì mình không tìm được nguồn down về >_<!. Cho nên cầu trời phù hộ wikidich với dichtienghoa tồn tại lâu lâu chút, cái viễn cảnh wikidich sập quá khủng khiếp!!! :(((

Hãy đăng nhập để trả lời