Vấn đề đăng nhập và tương tác trong wikidich

• Mình vừa tạo tài khoản và gặp 1 số vấn đề sau, nhờ ad hỗ trợ với:

• Khi nhấn vào nút Cám ơn dưới mỗi chương truyện hoặc dấu + màu cam ở phần giới thiệu truyện thì mình đều bị đá văng sang tab hồ sơ tài khoản bên trang chủ dichtienghoa. Quay lại tab cũ nhấn lại vẫn thế. Đăng xuất rồi đăng nhập lại, load lại cả 2 tab cũng chả ăn thua. Bên dichtienghoa thì tính mình đăng nhập rồi nhưng bên tab wikidich cứ như coi mình chưa đăng nhập vậy.
    • Không thay đổi được avatar. Hình wall thì mình tải bình thường nhưng cứ ấn vào ô tròn avatar là máy mặc định mình tô đen chữ M.
      Mong ad xem giúp ạ. Cám ơn ad và mọi người nhiều.
      P/s: Mình xài di động.

• @MịTungBay

1. B đăng nhập wiki, nó sẽ nhảy ra hộp thoại Dichtienghoa, click đóng hộp thoại này, wiki mới tính bạn đã đăng nhập (cái này mình làm trên laptop, còn điện thoại mình chưa đăng nhập wiki bao giờ, có thể k chính xác).
    2. Thay đổi avatar là làm trong tài khoản của b trên forum dichtienghoa chứ không phải sửa ở wikidich. Khi b đăng nhập diễn đàn (chính là cái chỗ b đang đăng bài đây này), click avatar chữ M của b, chọn Sửa thông tin cá nhân để thay đổi avatar.

• @Ánh-Nguyệt
    Không được bạn ơi.

• Dù mình đóng trang dichtienghoa đi thì bên cửa sổ wikidich vẫn y xì như thế.
    • Avatar mình vẫn luôn nhấn bên hồ sơ trang dichtienghoa nhưng nó coi mình là đang tô đen chữ M để copy chứ ko hiện ra lựa chọn để sửa thông tin cá nhân như bạn nói.

• @MịTungBay về thay avatar c nhấn vào thay đổi hình ảnh chứ không phải nhấn vào hình tròn đại diện nhé, sau đó nhấn dấu cộng hình mũi tên tải lên( lựa chọn hình trong máy) ( file không quá 256kb là đc)

• @MịTungBay Lúc mình đăng nhập lên wiki bằng điện thoại lâu lâu cũng bị vậy. Mà trường hợp của bạn là đăng nhập rồi => bấm nút cảm ơn => nhảy lên trang dichtienghoa hay là chưa đăng nhập => bấm nút cảm ơn => bắt đăng nhập => đăng nhập => quay lại trang wiki => chưa thấy đăng nhập nhỉ?
    Nếu là trường hợp 2 thì lúc quay lại trang wiki bạn tải lại một lần nữa là được, nó sẽ đăng nhập vào tài khoản cho bạn.
    Còn trường hợp 1 thì mình chưa gặp nên không biết.

• @Yuuki trường hợp 1 bạn ạ
    @Bal cái chọn Thay đổi hình ảnh trong mục Sửa thông tin cá nhân thì mình gõ vào hoài cũng không có phản ứng gì xảy ra hết ấy. Ở ngoài thì chỉ có phần cover cho tải ảnh bìa lên thôi.
    Giờ muốn xóa acc đi tạo lại mà cũng ko biết xóa tk sao nữa

• @Bal mình mới tạo 1 cái acc khác thử thì cài avatar trơn như ru, chả hiểu sao nữa. Nhưng cái vấn đề tương tác bên wikidich thì vẫn không cải thiện được miếng nào. Nản ghê luôn.

• @MịTungBay c dùng điện thoại gì? Windows phone à? Hay do điện thoại

• @Bal mình dùng SS J7 Prime với ggChrome

• @MịTungBay t cũng ss. T vừa thử thoát cả 2 bên diễn đàn vs wikidich rồi đăng nhập lại, mọi thứ đều ổn.
    C có làm như này ko? 1, bên wikidich: vào wikidich.com. nhấn đăng nhập. 1 cái bảng xuất hiện, ghi tên và mật khẩu, nhấn đăng nhập. Ok, xong nó tự nhảy ra trang chủ wikidich với biểu tượng avatar hình tròn của c.
    2, bên diễn đàn thì lại phải nhấn "đăng nhập " nữa, thế là cmt đc trên diễn đàn.
    T thấy dùng đth thì 2 cái này phải đăng nhập 2 lần ở 2 trang, chứ ko phải 1 lần là đc. C dùng trình duyệt Cốc Cốc xem có đc ko.

• Đề nghị tải dùng trình duyệt khác đi bạn ạ, cốc cốc, ggchrome, opera mini...., hy vọng bạn đăng nhập dc 😂😁

• ▬ι═══ﺤ-❤-`ღ´- ๖ۣۜN๖ۣۜGược-`ღ´-❤ ̄へ ̄❤

ax mình cũng đang bị cái vấn đề về hdh android đối với wikidich, dù đổi trình duyệt nào cũng ko edit đc name firefox, cốc cốc, uc browser, bảng edit hiện lên tắt ngay, chuyển qua xài dt window phone hoặc sử dụng máy vi tính vẫn xài bình thường, chẳng hiểu bị gì nữa.

• Đăng nhập 2 bên ko được bạn ạ 😂 Bên diễn đàn đăng nhập lại thì nó tự nhảy tắt tab, bên wikidich nhấn đăng nhập thì nó lại tự mở tab diễn đàn rồi đá mình sang, ấn đi ấn lại vẫn thế.
    Mình xài Chrome quen rồi, tải trình duyệt khác mất công quá. Chắc lặn 1 thời gian rồi trở lại coi sao. Cám ơn mấy bạn nhé

• @MịTungBay hay là bạn thử cách 1.đăng nhập diễn đàn trước—> 2. Mở trang wiki, bấm tải lại 1-2 lần xem sao. Lúc trước mình đăng nhập bên wiki trước nó cũng hiện ra tab bắt đăng nhập dichtienghoa, mình phải nhập trong tab đó mấy lần mới đăng nhập vô được, giờ mình làm cách này 1 lần vô :’( chúc bạn thành công

• @nana trên Android thì mình dùng ggchrome. Trước kia có opera mini dùng được, sau này lại hem được, chả biết vì sao,

• . ℓ٥ﻻ ﻉ√٥υ . 💕 ╰(◣﹏◢)╯

mình dùng opera mini trên điện thoại, đọc truyện còn đc chứ vào diễn đàn nói chuyện hay cài đặt thì đều ko đc, chỉ có khi nào rảnh lên máy tính thì mới có thể thao tác đc thôi -_-

• ▬ι═══ﺤ-❤-`ღ´- ๖ۣۜN๖ۣۜGược-`ღ´-❤ ̄へ ̄❤

@Thao-Le
    mình xài firefox, mà bữa nay nó rửng mỡ edit kiểu vừa ấn vừa giữ cho bảng ko tắt là edit đc, lần trước bấm phát là đc, xài wp thì nhẹ nhàng như dùng vi tính, hi ~~

Hãy đăng nhập để trả lời