Làm cách nào down hay copy truyện từ wattpad?

• Chả là dạo này các trang web down truyện hư nhiều với lại wattpad bị report khoá hay xoá, mà mình có rất nhiều truyện muốn xem trên wattpad mà không xem kịp. Trước kia thì yên tâm đánh dấu sau lật lại xem cũng không sao, hiện nay thì khó đảm bảo, nên mình nghĩ xem có bạn nào chỉ cách để down hay copy về xem dự trữ trong máy cho chắc ( đặc biệt truyện H chủ công dạo này khó thấy) ^^
    Cám ơn các bạn rất nhiều ^
    ^

• @darkvioletsoul Tải app wattpad về điện thoại, down qua đt rồi có thể chuyển sang máy tính :v

• Có thể inb với chủ nhà xin truyện

• @darkvioletsoul Nếu bạn muốn copy truyện từ wattpad thì có thể sd cách của mình, cách này mình thấy khá nhanh :

• Để cho chuột chạy từ trang 1 đến trang cuối của mỗi phần: bạn ấn vào bánh lăn của chuột rồi cứ để con trỏ của chuột ở cuối trang thì nó chạy nhanh lắm.
    • Sau khi chuột chạy hết mỗi phần thì vào "Công cụ khác" của Cốc cốc; chọn "Lưu trang thành...", bạn muốn lưu vào Desktop hay Doc,.. thì tùy rồi ấn "Save". Nó sẽ tải truyện về.
    • Sau khi tải xong thì khi mở truyện bạn dùng chuột phải "Open with ..." và dùng word là xong.
      0_1532612610225_upload-5486b915-cace-44c9-813e-357e78dcd75c

• @darkvioletsoul Bạn thử làm theo hướng dẫn của bạn tieuxuyen thử

Chuyển từ Wattpad sang các định dạng khác

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách chuyển truyện từ Wattpad sang các định dạng khác rất hiệu quả và nhanh chóng ^^

Điều kiện cần và đủ là cài add-on để vô hiệu hóa việc chặn copy bất kỳ. Cái này tùy trình duyệt sẽ có add-on khác nhau. Các bạn chủ động search google nhé.

Sau đó, bạn thay mã Wattpad vào chỗ màu đỏ bên dưới (chuỗi số ở cuối)

https://www.wattpad.com/amp/558625662

Trang này sẽ hiện full nội dung của truyện luôn. Giờ thì bạn chỉ cần kích hoạt add-on dùng để copy và copy bình thường thôi nha.

• Sau khi mở cái trang hiện full nội dung truyện, nếu bạn không copy được thì Ctrl+S lưu trang rồi mở bằng word như bạn khanh115 nói, cách này đỡ phải kéo trang.

• @haru_kt , @khanh115 : Cám ơn hai bạn nhiều lắm ^^. Cuối tuần rảnh mình thử ngay cách mà hai bạn chỉ. Cứ tưởng không bạn nào thấy, ai dè vẫn còn nhiều bạn biết cách down hay quá ^^

Hãy đăng nhập để trả lời